22 Các câu trả lời

ตอนนี้ประมาณ 20 weeks ค่ะ น้ำหนักขึ้นจากก่อนท้องมา 3-4 กิโลกรัม ท้องเริ่มเห็นชัดแล้วค่ะ แต่คนรอบข้างที่เจอจะบอกว่าผอม หน้าเล็กกว่าก่อนท้องค่ะ บวกกับพึ่งเริ่มหิว กินบ่อยมากขึ้นน่าจะขึ้นช่วงครึ่งหลังนี่แหละค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกแพ้ยันคลอดน้ำหนักขึ้นแค่4โล ท้องนี้ท้องที่3แล้ว7เดือนพึ่งขึ้นมา1.2โล แต่หมอซาวด์ดูลูกหนักเกินเกณฑ์ไป2วีคแล้วค่ะ ปกติมากไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ 😁😁

19+5 ค่ะตอนนี้นน.ขึ้นมา 0.5กก.ค่ะก่อนท้อง56.5 วันนี้ 57 ค่ะ พึ่งขึ้นวันนี้เลยค่ะ อิแม่ตกใจเลยค่ะชั่งเมื่อ2วันก่อนยังไม่ขึ้นเลย ใจชื้นขึ้นมาหน่อยกลัวน้องตัวเล็กค่ะ

หนูก็ไม่ขึ้นเหมือนกันนะกังวลเหมือนกันนะก่อนท้อง60 ตอนนี้60เท่าเดิมคะ19สัปดาห์แล้วท้องยังไม่ออกเลยคะไม่รู้สึกว่าลูกดิ้นเลย🥺

บ้านนี้ก็ไม่ขึ้นเท่าไหร่ค่ะคุณหมอแนะนำให้แม่นน.ขึ้นวิคละ4ขีดค่ะเลยไม่กังวนเรื่องน้ำหนักแม่ขอแค่ลูกปกติค่ะ

TapFluencer

19wวีคแล้ว ไม่รุ้อันนี้เขาเรียกว่าขึ้นรึป่าว ก่อนท้อง87 แพ้ท้องนิดหน่อย นน ชั่งตอน16w ลด เหลือ 83 ปัจจุบัน 83.5 ค่ะ

ขึ้น3โลค่ะ ตอนนี้16สัปดา5วันค่ะ แต่หมอบอกปั๊มในสมุดว่า แนะนำสังเกตอาการผิดปกติ คืออะไรค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักลง น้ำหนักลูกปกติ ตอนนี้18 วีค3วันแล้ว แอบกังวลเหมือนกันค่ะ พยายามกินแล้ว

บ้านนี้ 16week5day น้ำหนักขึ้นมาแค่ 2 โลเองจร้า แต่น้องตัวโตตามเกณฑ์ดีปกติแข็งแรงดีคร่า☺️

บ้านนี้ 18week แล้วค่ะ น้ำหนักแม่เท่าเดิมเลย แต่น้ำหนักน้องขึ้นตามเกณฑ์ค่ะ

Câu hỏi liên quan