104 Các câu trả lời

หมอให้กิน ก็กินค่ะ เป็นยาบำรุงทั้งแม่และลูก ถ้าไม่แพ้แนะนำให้กินนะคะ ไม่ขมเหมือนยาพาราค่ะ 😉

กินค่ะ​กินวันละ​1เม็ด​ ก่อนอาหารเช้า​1​ชม​ค่ะ​ หมอบอกยาตัวนี้เสริมธาตุเหล็ก​ได้ดีทีเดียว​

ไม่กินค่ะ เพราะของเราต้องกินแบบโฟลิก 5 ม.ก เลยหยุดอันนี้ไปอีกอย่าง กินอันนี้แล้วชอบอาเจียน

ตอนแรกหมอให้ทานตัวนี้ได้สัก2-3กระปุกแล้วหมอก็ให้วิตามินมากิน เหม็นกว่าตัวแรกอีกค่ะ

ยานี้สำคัญ​น่ะค่ะ​ไม่กินลูกอาจจะพิการหรือสมองลูกพัฒนา​ช้าน่ะค่ะรักลูกกินเถอะค่ะ

มีอีกทางเลือกค่ะ ตัวนี้ช่วยได้ ซื้อได้ตามร้านขายยาค่ะ. แม่บ้านนี้กินจนคลอดเลยค่ะ

กิน​อยู่​ค่ะ​ ตั้งแต่​ก่อนตั้งครรภ์​ จนจะคลอดลูก​แล้ว​ค่ะ​ กินคู้กับแคลเซียม​

หมอให้ทานห่างจากแคลเซียมหรือนมอย่างน้อย 2 ชม.นะคุณแม่ อย่าทานคู่กันจ้ะ

VIP Member

บ้านนี้กินตั้งเเต่วันเเรกที่รุ้ว่าท้องตอนนี้28+4แล้วจ้าน้องดิ้นเก่งมากก☺☺

มีเหตุอันใดไม่กินยาที่หมอให้มาเล่าท่านแม่ แพ้เหรอคะ ต้องกินเพื่อลูกสิคะ

ทานตลอดค่ะ ยาตัวนี้บำรุงเลือดค่ะ ถ้าไม่ทานตอนคลอดลูกอาจตกเลือดได้ค่ะ