2 Các câu trả lời

ไปอ่านมาในกู้เกิ้ล ยื่นทางออนไลน์แล้วก็ต้องไปยื่นเอกสารอีก ในเฟสเห็นมีคนบ่นเรื่องนี้อยู่ยื่นไปเดือนกว่ายังไม่ได้เงินเลย ส่วนนี้จะไปยื่นพรุ่งนี้ที่ประกันสังคมค่ะ ง่ายดีค่ะรอ7วันเงินเข้า ดีกว่ายื่นออนไลน์และต้องไปส่งเอกสาร กว่าจะรับเรื่องเข้าระบบเราว่ามันนานไป

ขอบคุณค่ะ งงตรงที่ทำออนไลน์แล้วยังต้องไปส่งเอกสารอีกนี่ล่ะค่ะแล้วจะมีออนไลน์ทำไม😆

เรายื่นออนไลน์ใช้แค่สำเนาสูติบัตรกับสูติบัตรตัวจิงไม่ได้ยื่นเอกสารทางปสค.เพิ่มค่ะ รอ 7 วันเงินเข้าไม่รวมส-อ.ค่ะ