175 Các câu trả lời

แอบกลัวเหมือนกันค่ะ แถมว่าเราต้องขับรถบรรทุกเองด้วย บางทีปวดจนต้องเอามือช่วยอุ้มค่ะ

บ้านนี้ซ้อนบ่อยคะทั้งชับทั้งซ้อนทุกวันคะ ยันวันคลอดเลยตอนนี้คลอดได้10วันลูกแข็งแรงดีคะ

เราขับไปทำงานตั้งแต่ท้อง ตอนนี้จะ6เดือนก็ขี่ตลอดค่ะ พยายามขับช้าๆๆระวังหลุมหรือเนินค่ะ

ถ้าไม่มีความเสี่ยงพิเศษก็ไม่น่ากลัวค่ะ คุณแม่เราปั่นจักรยานไปตลาดเองจนวันคลอดเลยค่ะ😂

บ้านนี้ซ้อนตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ ตอน17สป. มีภาวะแท้งคุกคาม โดนฉีดยากันแท้งเปนที่เรียบร้อย

เราก็เสี่ยงแท้งคุกคามตอนเลือดออกขับไปหาหมอเองเลยตอนนี้จะ6เดือนแล้วก็ยังขับเหมือนเดิม

ไม่มีผลอะไรค่ะบ้านนี้ขี่รถเองตั้งแต่รุ้ว่าท้องจนคลอดเลยค่ะ แต่ระวังไว้บ้างก็ดีค่ะ

จะคลอดเดือน ส.ค.นี้นั่งวินมอไซค์แทบทุกวันไปจ่ายตลาดค่ะ ไปทำงานก็นั่งบางเป็นบางครั้ง

เราขี่ไปทำงานทุกวันยันคลอดค่ะ ขี่ตั้งแต่ลูกคนแรก ตอนนี้คนที่3แล้ว #เป็นแม่ลูกดกค่ะ😀

เหมือนกันเลยค่ะ😂 ขี่ตั้งแต่ท้องแรกยันท้อง3 ต้องขับไปรับ-ส่งลูกที่รร. แต่ลูกก็ปกติดีทุกคนนะคะ เป็นลูกแม่ต้องอดทนบอกลูกแบบนี้ตลอด55555

บ้านนี้ขับซ้อนท้าย MSX ไปทำงานยันคลอด บางวันแฟนไปส่งถึงที่ทำงาน ห่างจากบ้าน20-30กิโลได้

เราก็ยังซ้อนมอไซต์อยู่ค่ะ จนตอนนี้ใกล้จะคลอดแล้ว แต่เราต้องระวังตัวเองด้วยนะคะ

Câu hỏi liên quan