8 Các câu trả lời

มีเลือกออดด้วยหรอคะ คุณแม่ตกเลือดหลังคลอดหรือเปล่า ไปหาหมอนะคะคุณแม่ ประจำเดือนคงไม่มาเราวขนาดนี้ ขอให้เเขงเเรงนะคะ ข้าวต้องฝืนกินนะคะเพราะลูกกินนมแม่

ไม่ทราบเลยคะ หมอไล่ไห้กลับบ้านบอกมีเลือดตรวจไม่ได้คะแม่ ตอนนี้10วันก้ยังมีเลือดอยุ่คะ

แม่ต้องทานข้าวนะคะ เราให้นมลูกอยู่ น้ำต้องกินเยอะๆเลยค่ะ มันจะดีต่อตัวแม่และลูกด้วยนะคะ ถ้ามีเลือดแนะนำไปหาหมอนะคะ ปรึกษาหมอจะดีกว่าค่ะแม่

คลอดมาจะเดือนนึงแล้วค่ะ เบื่ออาหารมากจริงๆ แต่ก็พยายามกินนิดๆหน่อยๆให้พอมีแรง ฝืนกินหน่อยนะคะแม่ ถ้าลูกกินนมแม่ด้วยยิ่งต้องฝืนทานหน่อย

ตอนแรกทานคะแม่นมมาดีเลยคะ หลังเราๆกินน้ำน้อยมากจนไม่มีน้ำนมจนหดหมดเลยคะแม่ ทำใจยอมรับเลยคะแต่น้ำหนักก้ยังลงเรื่อยๆเลยคะ

บ้านนี้ก่อนท้อง นน. 48 ตอนท้อง 67 พอคลอด เหลือ 57 ตอนนี้ลูกครบ 1 เดือน นน.เหลือ 53 ให้นมลูกด้วยแต่เรากินจุกินเยอะ

คุณแม่มีน้ำนม ทำไห้น้ำหนักลงได้ไวคะ กินเยอะๆนะคะ😍

น่าจะเพราะพักผ่อนน้อยด้วยนะคะ ท้องแรก ก่อนท้อง58 ก่อนคลอด 84 ขึ้นมา26โล พอคลอดออกมา ให้นมด้วย ลดไปเหลือ52

ขอบคุณคะแม่ น่าจะเป้นเพราะพักผ่อนน้อย ขอบคุณคะ

แม่ให้นมน้องด้วยไหมคะ แม่กินแบบนั้นน้องจะไม่ได้สารอาหารนะคะแม่ ยิ่งให้นมนี่น้ำหนักจะลงไวมากๆเลย

ให้15วันเองคะ นอกนั้นไม่ได้ไห้แล้วคะเพราะนมหดคะ

กินน้อยขนาดนี้เอาเรี่ยวแรงเอาน้ำนมที่ไหลเลี้ยงลูกค่ะ

เอาใจช่วยนะ อยากให้กู้น้ำนม มาให้ลูกจัง ลองปรึกษาคลีนิกนมแม่ แต่ละจังหวัดดูค่ะ ไม่เสียเงิน

บ้านนี้ ตอนท้อง56 คลอดน้องแล้ว เหลือ 41

ลงเยอะมากคะแม่ สุ้ๆคะ