3 Các câu trả lời

สามารถไปเยี่ยมได้เรื่อยๆนะคะ ส่วนมากจะอยุ่3-7วัน ต้องดูอาการน้องด้วย ถ้าน้องแข็งแรง นน.ขึ้นดี ไม่มีภาวะแทรกซ้อน เดี่ยวก้อได้ออกมาคะ สุ้ๆๆ

ทานได้ ทานดี แค่นี้ก้อต้องดีใจแล้วคะ ลูกไม่ค่อยเข้าเต้า ทำให้ร่างกายผลิดนมยังไม่มากพอ ดื่มน้ำเยอะๆช้วยได้คะ

เรา3วันค่ะเเต่สามารถไปเยี่ยมเเละให้นมได้ตามเวลาค่ะล่ะก็ต้องรอดูอาการน้องด้วย

บ้านนี้ลูกหายเป็นปกติค่ะ แต่หมอให้มาฝึกเลี้ยงลูก5วันแล้ว ยังไม่มีแววบอกให้กลับ แม่จะช็อคทำเองทุกอย่าง วนแบบเดิม กับขั้นตอนเลี้ยงลูก

ของแม่ตอนคลอดก็มีภาวะหายใจเร็วค่ะ ได้อยู่nicu ดูอาการ24ชม. (ตอนคลอดน้องรกพันคอ2รอบ)

อยู่ในnicu วันเดียวค่ะ กับบ้านพร้อมแม่ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ เดี๋ยวน้องก็ได้กลับแล้ว