ยา

มีแม่บ้านไหนไม่กินบ้างค่ะ โดยส่วนตัวแม่บ้านนี้จะอ้วนเวลาเห็น และไม่กินเลยค่ะ มีแคลเซียม โฟลิค ยาบำรุงเลือด ที่หมอให้มา ก็กลัวอยู่ค่ะแต่กินไม่ได้อ้วกหมด!

21 Các câu trả lời
Thành viên VIP

ไม่คิดจะเปลี่ยนยาหรือปรึกษาหมอเลยแม่ คิดจะหยุดอย่งเดียวเลยหรอ

ควรปรึกษาหมอ ให้หมอเปลี่ยนยาค่ะ เพราะมันมีผลต่อเด็กในท้องค่ะ

เป็นแม่คนแล้ว ควรรู้ว่าอะไรสำคัญ อะไรควรทำและอะไรไม่ควรทำค่ะ

บอกหมอค่ะ หมอจะจ่ายยาตัวใหม่ให้ ไม่ควรละเลยเรื่องแบบนี้นะคะ

กินไม่ได้ปรึกษาหมอคะ อย่าหยุดยาเอง ยาทุกตัวสำคัญมากนะคะ

พยายามกินนะคะ ไม่งั้นก็ทานของมีประโยชแทน

เหมือนกันเลยค่ะแม่ กินแล้วอวกตลอด

กินเตรียมตั้งแต่วางแผนว่าจะมีลูกค่ะ

4y trước

เหมือนกันค่ะ กินทุกวันก่อนนอน เพื่อรอเค้าโดยเฉพาะ

พยายามหน่อยนะคะ เพื่อลูกค่ะ

พยายามกินคะดีต่อลูก❤️💪

Câu hỏi liên quan