29 Các câu trả lời

จนกว่าน้องจะหายใจปกติ ออกซิเจนในเลือดปกติ ดูดนมได้เก่ง ของเราคลอด37วีค+2วันยังได้นอน23วันเลยค่ะหมอบอกว่าคลิกก่อนกำหนดน้องหายใจเร็วไม่คงที่ ออกซิเจนขึ้นๆลงๆ ยังไงต้องรออยากให้น้องออกมากแต่คิดว่าอยู่กับหมอปลอดภัยกว่า ต้องรอให้น้องแข็งแรงสู้กับสิ่งรอบตัวเค้าได้เดี๋ยวก็ได้ออกนะคะ สู้ๆค่ะ

ของเราคลอดครบกำหนด 39 วีค นน. 2760 แต่สำลักน้ำคร่ำ ทำให้หายใจเร็ว อยู่ รพ.ประมาณ อาทิตย์กว่าๆ

อดทนอีกหน่อยนะแม่ ✌️✌️✌️ ตัวเล็กเก่งมากเลยลูกก แข็งแรงและอดทนมาก เดี๋ยว​ก็ได้กลับบ้านแล้ว แม่เองก็เก่ง ฮึ๊บๆอีกหน่อย หากำลังใจให้ตัวเอง แล้วจะได้พาลูกไปนอนกอด นอนหอมที่บ้าน สู้ๆนะแม่ ❤️

เห็นเด็กแถวบ้านคลอดก่อนกำหนด ออกมาน้ำหนักประมาณ 800 กว่าๆค่ะ นอน รพ. ประมาณ 2 เดือนค่ะ รอน้ำหนักน้องถึง 2000 g หมอก็ให้ออกค่ะ แต่เห็นน้ำหนักน้องเค้าขึ้นๆลงๆค่ะ ขึ้นช้า

สู้ๆค่ะเดี๋ยวน้องก็ได้ออกมา โตขึ้นน้องจะแข็งแรง เหมื่อนลูกน้าเราเขาคลอดก่อนกำหนดแต่พอน้องโตมาแข็งแรงมากค่ะ

ต้องให้น้องน้ำหนักไม่ต่ำกว่า2,000แล้วก็ต้องประเมินอาการของน้องก่อนค่ะบ้านนี้น้องอยู่ร.พ.3เดือนเต็มเลยค่ะ

นี้ตอนคลอดน้องนํ้าหนัก 2208 นอน 4 คืน จนตอนนี้ 2 เดือนว่า นํ้าหนัก 5960 เพราะน้องกินนมเก่ง

ขอให้น้องแข็งแรงเร็วๆนะคะ จะได้กลับบ้านกับคุณแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ✌🏻❤️

สู้ๆนะแม่ น้องดูแข็งแรงมากเลย น้องจะต้องหายเปนปกติในเร็วๆนี้แน่นอนค่ะ

ส่งพลังใจดีๆให้น้องเยอะๆน้องรับรู้ได้จากความรักของแม่ สู้ๆนะค่ะ

ขอให้น้องแข็งแรงๆ หายไวไวน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่น่ะค่ะ ❤️

Câu hỏi liên quan