11 Các câu trả lời

VIP Member

ตามความเป็นจริงสามารถคลอดธรรมชาติได้ค่ะ เรียกว่า VAC แต่ต้องปรึกษาคุณหมอนะคะ ไม่แน่ใจว่าที่ไทยสามารถทำได้ไหม เห็นหลายท่านบอกไม่ แต่โดยธรรมชาติแล้วสามารถทำได้ค่ะ ตรวจเช็คร่างกายกับคุณหมอเพื่อความชัวร์นะคะ

ขอบคุณค่ะ เตรียมตัวคลอดที่ประเทศจีนค่ะ

ปกติคนแรกผ่าคนที่สองหมอก้อต้องให้ผ่าเพราะเสี่ยงมดลูกแตกเวลาเบ่งค่ะ นอกจากคนที่สองของแม่จะคลอดง่ายหลุดปรื้ดออกมาก่อนถึงมือหมอก้ออาจเป็นได้ค่ะ

เห็นน้องสาวที่บ้านคลอดคนแรกผ่าคลอดได้4ขวบ ส่วนคนที่2 คลอดธรรมชาติ. เราเองก็คนแรกผ่าคลอดคนที่2 หวังว่าจะคลอดธรรมชาติแต่ไม่รู้ว่าจะยังไงไปอยู่😀

บ้านนี้ผ่าคลอดได้ประมาณ6ปีแล้วค่ะอยาก คลอดธรรมมากเลย🥰

บ้านนี้คนแรกผ่าคลอด ท้องที่ 2 ห่างประมาณ 2 ปี ครึ่ง ผ่าเหมือนกันค่ะ

คนเเรกผ่าคนที่สองก็ผ่าค่ะไม่สามารถเบ่งคลอดธรรมชาติได้นะคะ

แล้วถ้าคนเเรกคนเองคนที่สองสามารถคลอเองได้ไม่ค่ะ

VIP Member

ปกติที่ทราบมาคนแรกผ่าคนสองก็ต้องผ่าค่ะ

Super Mum

คนแรกผ่า คนที่สองก็น่าจะต้องผ่านะคะ

ถ้าคนแรกผ่าคลอด คนที่2ก็ต้องผ่าคะ

คนเเรกผ่าคนสองก็ต้องผ่า

Câu hỏi liên quan