2 Các câu trả lời

เคยเป็นค่ะ เลยเข้าไปอ่านในพันทิป ในพันทิปเขาบอกว่าน่าจะเป็นอาการปกติของคนท้อง เหมือนลูกดึงสารอาหารไป เราเลยขาดสารอาหาร แต่ใครกังวลมียาทาด้วยค่ะ แจ้งหมอที่เราฝากครรภ์ บาง รพ.จะให้ค่ะ ส่วนตัวเป็นก่อนฝากครรภ์ เป็นประมาณ10วันก็หายเองค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้กินสารอาหารที่จำเป็นเพิ่มแล้วค่ะ ส่วนตัวไม่ค่อยได้กินผัก กินผลไม้ อาหารปกติก็ข้าวไข่เจียว ไก่ทอด หมูทอด (ไม่มีเวลาทำกิน) ตอนนี้ปรับปรุงตัวเองด่วนมากค่ะ

พักผ่อนเยอะๆ กินน้ำบ่อยๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

Câu hỏi liên quan