38 Các câu trả lời

เล้กไหย่ไม่สำคัญขอให้ลุกแข้งแรงน้ำหนักตามเกนก้อพอคะคุนแม่อย่ากังวลเลยนะคะแม่บ้านนี้33วิคแล้วจ้า

บ้านนี้ก็เล็กนะคะแต่ไม่เคยกังวนเลยค่ะขอแค่ลูกดิ้นทุกวันและแข็งแรงดีแม่ก็ไม่คิดไรเเล้วค่ะ

VIP Member

คุณหมอว่ายังไงล่ะคะ น้ำหนักลูกได้ตามเกณฑ์/เกินเกณฑ์หรือเปล่า ถ้าได้ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ

ท้องเราก็เล็กแต่ลูกออกมาน้ำหนักตามเกณฑ์ทั้ง2คนเลยคะ แต่ท้อง3นี้แอบใหญ่หน่อย😂

บ้านนี้กำหนดคลอด5ตุลามีคนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันจ้า..แต่น้ำหนักน้องตามเกณค่ะ

ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ ถ้าหมอบอกว่าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ แม่ก็ไม่ต้องกังวลนะคะ

บ้านนี้7เดือนแล้วท้องเล็กค่ะน้ำหนักแม่ขึ้นประมาณ3โลเองค่ะแต่หมอไม่ว่าอะไร

ของเราก้อขึ้น3โลค่ะแม่

แม่อย่ากังวลเลยนะคะ ท้องเล็กท้องใหญ่ให้ยึดน้ำหนักตามคุณหมอค่ะ

บ้าน8เดือนจะ9เดือนก็ประมานนี้ค่ะน้ำหนักแม่ขึ้นมา8โลเองค่ะ

เหมือนกันคะ มีแต่คนทักว่าท้องเล็กกว่าลูกออกมาไม่สมบูรณ์