22 Các câu trả lời

เรามีเลือดออกตอน8วีคกว่าๆค่ะ มีภาวะแท้งคุกคาม จนตอนนี้13วีคแล้วยังมีเลือดออกตลอด หมอบอก50/50ค่ะ หมอไม่ได้ฉีดยาให้ค่ะบอกให้นอนเฉยๆ ห้ามทำอะไร ยิ่งอายุครรภ์มากขึ้นความเสี่ยงก็จะน้อยลงแต่ก็ไม่ควรวางใจ แนะนำไปหาหมอดีกว่าค่ะ หายไวๆนะคะ เราต้องผ่านไปได้ค่ะ

บ้านนี้ออกเป็นแบบนี้ตอน 6w รีบไปหาคุณหมอ คุณหมอซาวดูน้องหัวใจเต้นปกติ คุณหมอบอกว่าเป็นช่วงฝังตัวอ่อน คุณแม่โล่งอกไปที เพื่อความสบายใจรีบหาหมอเลยค่ะคุณแม่

เคยมีเลือดออกตอน27wหมอให้นอนรพ.กินยาระงับการคลอดแต่หมอไม่รู้สาเหตุที่เลือดออกหมอให้พักผ่อนห้ามเดินอดใจไม่ได้นอนดึกตลอดทำนุ่นนี่ทั้งวัน

หาหมอค่ะแม่ ไม่ควรมีเลือดออกไม่ว่าจะมากหรือน้อยค่ะ บ้านนี้รีบไปสรุปแท้งคุกคามได้ฉีดยากันแท้งไปตอนนี้ 13วีคแล้วค่ะ

อาจมีภาวะแท้งคุกคามได้ค่ะ รีบไปหาหมอ มีอาการปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือนร่วมด้วยมั้ยค่ะ ถ้ามีรีบไปเลยค่ะ อันตราย !

ไม่มีอาการเจ้บน่ะค่ะ

หาหมอเลยค่ะ​ บ้านนี้ก็เคยเป็นตอน33สัปดาห์​ หมอให้ไปนอนรพ.เข้ายาระงับคลอดก่อนกำหนดเพราะปากมดลูกเปิด4เซ็น​

การมีเลือดออกสำหรับคนท้องคืออันตรายหมดค่ะ เสี่ยงเป็นเเท้งคุดคามนะคะ ควรไปพอหมอให้ไวที่สุดค่ะ

18วีคแล้วค่ะเลือดออกเมื่อวานนิดนึงไปหาหมอ หมอบอกรกเกราะต่ำค่ะ หมอห้ามเคลื่อนไหวมาก

กี่wค่ะ แม่ตั้งครรภ์ไม่ควรมีเลือดออกนะคะ หาหมอค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะ

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกไปหาหมอเลยค่ะ