8 Các câu trả lời

เราก็เป็นตอน21วีค ไปหมอผลตรวจออกมา รกเกาะต่ำ หมอฉีดยากันแท้งกะให้ยากิน นัดตรวจอีก1สัปดาห์ ผลออกมาปกติ รกลอยตัวแล้ว เลือดก็หยุดไหลหลังจากที่หาหมอ แต่พอมาได้33วีค มีเลือดออกอีก ตรวจทุกอย่างปกติดี หมอเลยให้นอนรพ. ให้ยาระงับคลอด แต่ก็ไม่หาย ผ่านไป1อาทิด ไปหาหมออีก หมอเลยฉีดยากันแท้งให้อีกเข็ม ผ่านมา2-3วัน เลือดหยุดไหล ตอนนี้ได้35วีคแล้วค่ะ รอหมอนัดผ่าคลอด น้องเป็นแฝดหมอเลยอยากให้อายุครรภ์เยอะๆ ถ้าไม่มีภาวะอะไร เล่าจากประสบการณ์ตัวเอง เพิ่งจะเกิดขึ้น หมอยังหาสาเหตุที่เลือดออกไม่ได้เลยค่ะ เพราะตรวจดูทุกอย่างปกติหมด ไปหาหมอนะคะ...หมอเท่านั้นที่ช่วยเราได้ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะ😍😍

ไปหาหมอเถอะค่ะเราพึ่งออกจากร.พ.มา2อาทิตย์​ทีแรกคิดว่าไม่เป็นไร​หมอซาวส์​แล้วพบว่ารกเด็ก​เกาะต่ำติดมดลูกมีโอกาส​ที่เด็กจะหลุดค่ะไปหาหมอเลยนะคะ

เราก้อเป็นค่ะ ชอบมีตอนเช้าๆแต่ระหว่างวันไม่เคยมี ตอนนี้เราก้อ25วีค2วันแล้ว พอไปหาหมอ หมอบอกแค่ให้ดื่มน้ำเยอะๆก้อไม่รุ้ว่าเกี่ยวกันไหม

ไม่ควรมีเลือดออกนะคะ ถ้ามีเลือดแสดงว่ามีความผิดปกติอะไรสักอย่าง ควรไปหาหมอค่ะ

ถ้ามีเลือดออกแนะนำให้ไปหาหมอด่วนค่ะ อาจเกิดภาวะแท้งได้ค่ะ สู้ๆนะคะ

มีเลือดออกแนะนำไปหาหมอดีที่สุดค่ะ

เป็นได้ค่ะ ไปหาหมอด่วน

ขอบคุนค่ะ

ไปหาหมอด่วนค่ะ

Câu hỏi liên quan