2 Các câu trả lời

VIP Member

อาจจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวก็ได้ค่ะ ขึ้นอยู่กับว่าคุณแม่คลอดก่อนกำหนดด้วยสาเหตุ หรือโรคส่วนตัวอะไร ถ้าไม่เกี่ยวกับโรค การคลอดก่อนกำหนดเป็นภาวะเฉพาะบุคคล การปฎิบัติตนไม่ถ่ายทอดทางพันธุกรรม แต่ถ้าหากคลอดก่อนกำหนดด้วยภาวะของโรค แล้วลูกมีภาวะเดียวแบบแม่ก็อาจจะเสี่ยงต่อการคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ ทั้งนี้แนะนำว่าควรพบหมอสูติเพื่อตรวจร่างกาย จะได้ข้อมูลที่ชัดเจนว่ามีภาวะความเสี่ยงอะไรไหมที่จะคลอดก่อนกำหนด

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

ลองสอบถามหมอก่อนดีกว่าค่ะ เราก็ไม่แน่ใจในข้อมูลตัวเองมากเท่าไหร่

ค่ะ ขอบคุณค่ะ ไปโรงบาลทีไร ชอบลืมถามหมอทุกที แต่พี่ชายเราที่ทำงานโรงบาลในแผนกศูนย์เปล บอกให้เราระวังตัวไว้ก่อนเพราะแม่เราคลอดก่อนกำหนดทุกคน แมสามีก็ให้ระวังเหมือนกันค่ะ

Câu hỏi liên quan