123 Các câu trả lời

การถ่ายเป็นสีดำ เพราะยาบำรุงที่หมอจ่ายให้คุณแม่ค่ะ โดยเฉพาะเหล็ก ทำให้อุจจาระเป็นสีดำค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ แต่ควรกังวลเรื่องท้องผูกค่ะ ถ้าท้องผูก ทานผลไม้ผักเยอะๆนะคะ

เป็นเพราะยาธาตุเหล็กเม็ดสีเหลือดหมูรีๆค่ะตัวนี้จะทำให้ถ่ายเป็นสีดำค่ะไม่มีผลอะไรทั้งค่ะเพราะเป็นยาบำรุงคุณหมอจะจัดให้คุณแม่ท้องทุกคนเพื่อบำรุงลูกจร้าาา

เป็นเพราะยาบำรุงเลือดค่ะ บ้านนี้ตั้งแต่ฝากท้องมา สีดำตลอด แต่เภสัชเขาจะบอกตั้งแต่แรกอยู่แล้วว่าจะเป็นแบบนี้ บางทีเค้าอาจลืมบอกคุนแม่เลยไม่รู้

ไม่เป็นอันตรายค่ะ เพราะยาที่ให้กินไม่แน่ใจว่าอย่าบำรุงเลือดรึป่าวที่ทำให้ถ่ายออกมาสีดำค่ะ เราก็ถ่ายดำค่ะ แต่ของเราคุณหมอแจ้งไว้ก่อนแล้วค่ะ

เพราะยาบำรุงค่ะแม่ ไม่อันตรายอะไร แต่ทำให้ถ่ายลำบากมากค่ะ ทานน้ำ ทานมะละกอเยอะๆนะคะ เรากินจานี้บะท้องผูกมากเลยค่ะ

เพราะกินยา นี้ก็เป็น หมอจะแจ้งนะว่าจะมีผลข้างเคียงอะไรบ้าง ขอเรานี้หมอแจ้งตลอดว่ายาตัวไหนกินแล้วจะมีอาการยังไง

ยาบำรุงเลือด (ธาตุเหล็ก) อึจะเป็นสีดำ อาจจะทำให้ท้องผูก หมอแนะนำให้กินน้ำเยอะๆ แต่กินน้ำเยอะยังไงก็ท้องผูกอยู่ดี

ใช่เลย

VIP Member

เพราะยาบำรุงเลือดตัวสีแดงเรี้ยแหละค่ะ บ้านนี้คลอดแรกๆก็ตกใจ เดียวทานยาหมดก็กลับมาสีปกติค่าา

ปรกติจ้าทานยาบำรุงอึดำไม่ต้องตกใจแต่เวลาหมอจ้ายยาหมอจะบอกรายละเอียดให้ก่อนแม่จะได้ไม่ตกใจ

เปนเหมือนกันคะ..อึสีดำเพราะทานยาวิตามินที่หมอให้มาคะเป็นเม็ด วงรีสีดำๆกับเม็ดสีเหลืองเล็กๆ

Câu hỏi liên quan