22 Các câu trả lời

ถ้าวันที่ 4 คงไม่ต้องกินแล้วค่ะ ถ้าจะท้องก็คงไม่ทันแล้ว เพราะอสุจิอยู่ในร่างกายได้ 2-3 วัน กินไปก็เกิดผลเสียต่อร่างกายเปล่าๆ กินเลยยังมีโอกาสท้องเลยค่ะเพราะไม่ได้ป้องกันได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ แต่หลั่งนอกโอกาสท้องก็น้อยกว่าหลั่งในค่ะ

ไม่ทันแล้ว ยาคุมปกติเม็ดแรกต้องกินภายใน72ชั่วโมง ของคุณมันเกินเวลาไปแล้วค่ะ มันคุมไม่ได้แล้ว ของเราเคยพลาด มีเสร็จก็รีบไปหาซื้อมากินทันทีเลย แต่กินแบบเม็ดเดียวจบนะ ยี่ห้อแทนซีวันอ่ะ ไม่กล้ากินแบบสองเม็ดกลัวนับเวลาพลาด

ยาคุมฉุกเฉินไม่ได้ปลอดภัย100%ค่ะ ยิ่งกินช้ายิ่งมีโอกาสตั้งครรภ์เยอะ เพราะบางคนกินยาคุมฉุกเฉินภายใน24ชม.ยังท้องได้เลยค่ะ

มีค่ะ น้องเรากินเม็ดแรกทันที แต่เม็ดที่ 2 กินผิดเวลา ก็ท้องค่ะ ส่วนกรณีนี้มีสิทธิท้อง 50:50 ค่ะ เพราะหลั่งนอกด้วย

ยาคุมฉุกเฉินไม่ได้ป้องกันได้ 100% ต่อให้กินหลังจากมีอะไรกันเดี๋ยวนั้นก็ท้องได้ค่ะ

หลั่งนอกก็ท้องได้นะคะ​ขณะที่มีอะไรกันน้ำสามารถเข้าไปได้ตลอดถ้าเชื้อแข็งแรง​

ยาคุ้มนี้กินก้ไม่ำด้ข่วยอะไรหรอค้ะถ้าเชื้อแรงก้ท้องยุดีน้ะ

ไม่มีอะไรคุมกำเนิดได้ 100% นะคะ ขนาดทำหมันยังมีโอกาสท้องเลยค่ะ

ควรกินภายใน72ชม.ค่ะ ยิ่งกินช้ายิ่งมีสิทธิ์ท้องมาก

มีสิทธิ์ท้องค่ะ เค้าให้กินยาไม่เกิน 72ชม จ้า

Câu hỏi liên quan