2 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันค่ะ กังวลกับลูกมากทุกเรื่อง กลัวทำได้ไม่ดี แล้วก็หงุดหงิดขี้โมโห รำคาญตัวเองที่ต้องใส่ผ้าอนามัยเพราะมีน้ำคาวปลา หงุดหงิด ร้อน อึดอัดเวลาน้ำนมไหล ร้องไห้เพราะพยายามปั้มนมเท่าไหร่ก็ได้นิดเดียว หกบ้างไรบ้าง ฯลฯ เครียดกับทุกเรื่องเลย แถมตอนเย็นๆ รู้สึกเหงา เศร้าอย่างบอกไม่ถูกอีก สารพัดเลยค่ะ ตอนนี้หลังคลอด 2 เดือนกว่าแล้ว อาการดีขึ้นหน่อย มีหงุดหงิดบ้างแต่ไม่ค่อยบ่อยเหมือนตอนคลอดใหม่ๆ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ สู้ไปด้วยกันค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ เคยพบเจอมันมาแล้วค่ะอาการนี้ สิ่งที่ทำได้ตอนนั้นคือ บอกตัวเองว่า ลูกยังต้องพึ่งพาแม่อย่างเรา ฉะนั้น เราต้องรักตัวเองเพื่อน้องนะคะ ตัดอดีตไปได้เลยค่ะ แล้วเรามาชื่นชมรอยยิ้มของลูกดีกว่านะคะ♥️😘

ขอบคุณค่ะ

Câu hỏi liên quan