85 Các câu trả lời

10กพ มีเจ็บเตือนบ้างค่ะ มีตกขาวใสๆปริมาณมากกว่าปกติ ไปตรวจมาล่าสุดคุณหมอบอกน้องกลับหัวแล้วแต่ยังไม่ลงต่ำ ปากมดลูกยังไม่เปิด คาดว่าน่าจะอีก1-2อาทิตย์ค่ะ

8 กุมภา ท้องแข็งบ่อยมาก น้องหัวลงแล้ว คุณหมอว่าปากมดลูกยังปิดสนิท หลังจากตรวจปากมดลูกมีอาการเจ็บหนักบริเวณก้นและช่องคลอดจ้า อิแม่อยากแตกแล้ว

17 ก.พ 37w น้องกับหัวลงแร้ว เจ็บหน่วงๆท้องร้าวถึงจิมิ ตึงๆช่วงหว่างขาเวลาพลิกตัวจะเจ็บท้องเจ็บเอว เท้าบวม นอนไม่หลับ ปัสวะบ่อยขึ้น

กำหนด3กุมภาค่ะ แต่เมื่อว่านหมอนัดตรวจครรภ์ ความดันขึ้นสูง เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ หมอเลยให้ผ่าคลอดวันที่30มกราค่ะ ตั้งใจอยากคลอดเองค่ะ

21กุมภาค่ะมีอาการปวดขาหนีบมากลุกฉี่บ่อยมากเหมือนกันค่ะจะลุกทีลำบากลูกกลับหัวแล้วหมอบอกว่าน่าจะคลอดก่อนค่ะอยากจะเห็นหน้าแล้วว

ใช่ค่ะฉี่บ่อยแล้วเหมืินฉี่ไม่สุดด้วยค่ะ

4กุมภาค่ะมีอาการบ้างเเล้วค่ะ..น้ำหนักน้องม่ถึงเกณฑ์ค่ะเเม่ๆหมอบอก29มกรานี้ถ้าน้ำหนักม่เพิ่มขึ้นต้องเอาน้องออกก่อนค่ะเเม่

ช่ายค่ะเเม่ต้องให้คลอดก่อนค่ะ✌️

25 กุมภาพันธ์ค่ะ แต่นัดคุณหมอผ่า 19 กุมภาพันธ์ ตอนนี้ลุ้นกลัวน้องจะอยากออกมาก่อน อยากให้คุณพ่ออยู่ในห้องผ่าตัดด้วยกันค่ะ

กำหนดคลอด15 กุมจ้า ตอนนี้เริ่มมีอาการเจ็บท้องเตือนแล้วหน่วงๆๆที่ท้อง ท้องแข็ง เป็นบ้างครั้ง อยากเจอหน้าลูกแล้ววว

21กุมภาค่ะปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือนมา2-3คืนแล้ว แต่พอวัดการบีบตัวของมดลูกก็ยังปกติค่ะเจ็บจิมิด้วยค่ะ

VIP Member

22กพ.เจ็บหน่วง ท้องแข็ง ลูกยังไม่กลับหัวด้วยค่ะน่าจะโดนผ่า หมอนัดศุกนี้ถ้ายังไม่กลับอาจตะต้องนัดผ่าค่ะ