5 Các câu trả lời

ดื่มน้ำเยอะๆ แล้วกินมะละกอสุกค่ะ เราเป็นตั้งแต่ก่อนท้อง พอท้องอ่อนๆกินข้าวไม่ค่อยได้ก็ยิ่งถ่ายยากไปอีก ลองไปอ่านจามเพจ เขาว่าคนท้องกินยามากไม่ดี ให้กินน้ำเยอะๆ อย่าอั้นฉี่หรืออึ ตอนนี้ท้องได้31วีค ไม่เป็นแล้วค่ะ กินผัก-ผลไม้ตลอด

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ทานยาพาราได้ค่ะ กับยาทาภายนอก. ลองหาด้างทับทิมมาผสมน้ำอุ่นบาง ๆ แล้วแช่ก้นสักสิบนาทีนะค่ะ ช่วยได้ค่ะ เวลาทำความสะอาด ก็ใช้น้ำเกลือล้างได้ค่ะ. (น้ำอุ่นช่วยคลายกล้ามเนื้อ ทำให้เจ็บน้อยลงค่ะ ด่างทับทิมช่วยฆ่าเชื้อได้ค่ะ)

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

ไปหาหมอน๊ะคร๊เพราะหมอเขาจะให้ยาสมุนไพรยาวานเพชรสังคาดมากินคร๊ๆๆอาการก็ดีขึ้นคร๊ๆทานยาที่หมอบอกก็หาเลยคร๊ๆๆตอนเราท้องแรกก็เป็นคร๊ เดียวนี่กำลังท้อง2คร๊3เดีอนกว่าแล้วคร๊

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ถ้าซื่อทามร้านยาก็หน้าจะแผงละ40บาทจร๊ ของเรานี่เป็นมากเลยคร๊มีหัวออกมาด้วยแต่ก็แน่นำให้ไปหาหมอดีกว่าน๊ะคร๊

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ มีเพื่อนที่ท้องแนะนำให้กินอินตผลัม ตอนนี้ไม่ท้องผูกจนเป็นริดสีดวงแล้วค่ะ

สำหรับเราๆทานวันละ 5 เมล็ดเองค่ะ ถ่ายท้องดีมาก