6 Các câu trả lời

แนะนำบาล์มออร์แกนิค fae&mae ค่ะ ทาแล้วดีขึ้นเยอะจริงๆค่ะ เราเป็นเยอะจนแค่ไอยังเจ็บค่ะ หายเพราะบาล์มนี้เลย แต่พยายามอย่าให้ท้องผูกอีกนะคะ ทางที่ดี ขอยาระยายหมอไว้เถอะค่ะ เพราะท้องแรกเราต้องผ่าริดสีดวง ตอน36วีค ทรมานมากค่ะ

ไม่นานค่ะแม่ วันที่2 ก็เริ่มดีขึ้นนิดนึงแล้วค่ะ ตอนทาก็จะเย็นๆ สบายๆ ค่ะ แต่ที่สำคัญ อย่าให้ท้องผูก อึแข็ง ซ้ำอีกนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ทรมานมาก เวลาเข้าห้องน้ำนั่ง1-2 ชม. อึออกมาเท่าเม็ดลูกอม1 ก้อน ไม่กล้าเบ่งด้วย เคยเบ่งแล้วมีเลือด เลยปล่อยให้ออกมาเอง ยิ่งจะคลอดแล้วยิ่งไม่กล้าเบ่งเลย กลัวไหลออกมาทั้งขี้ทั้งคน🥹

ฟิวแบบอึออกมาแค่ครึ่งนึงค่ะแม่ พอลุกขึ้นเหมือนมีอะไรคาไว้ที่ตูดตลอดเวลา เลยนั่งให้หลุดแต่ใช้เวลาไม่กล้าเบ่ง

หาหมอเถอะค่ะ มันทรมารในการใช้ชีวิตมากเลยนะคะ เราหาหมอได้ยาแบบเหน็บมาใช้ ก็ดีขึ้นมาก หลังจากนั้นคือกินผัดผักวันละ2มื้อเลย เน้นกิน ปลา ไข่ ไก่ เพราะย่อยไวกว่า หมู เนื้อ ก็ช่วยได้นะแม่

เราก็เป็นค่ะ ได้ยาเหน็บมาเหมือนกัน เหมือนจะดีขึ้นนะคะ แต่ก็ยังไม่หายดีค่ะ ต้นเดือนหน้าจะคลอดแล้วค่ะ

น่าจะเป็นจนคลอด เลยไปหลังคลอดด้วยอะคะ ปรึกษาคุณหมอดูนะคะ มันมีเลือดออกด้วย แม้ไม่เบ่ง

TapFluencer

รีบหาหมอก่อนนะคะแม่

Câu hỏi liên quan