8 Các câu trả lời

ตกขาวก้อนแป้งเป็นตกขาวของ เชื้อราในช่องคลอดค่ะถ้ามีอาการคันภายในร่วมด้วย หมอจะให้ยาเหน็บช่องคลอด ประมาณ7เม็ดค่ะ เหน็บก่อนนอนทุกครั้ง แนะนำให้ใส่ผ้าอนามัยด้วยนะคะ เพราะยาจะซึมออกมาแล้วเลอะกางเกงค่ะถ้าคันมากๆแนะนำให้ไปหาหมอก่อนวันนัดดีที่สุดค่ะ ส่วนตัวก็เป็นเหมือนกันค่ะ หมอให้ยามาเหน็บ ไม่นานก็หายค่ะ งดของมักดอง สุกๆดิบๆนะคะ

ถ้าไม่ได้เหน็บยาต้องดูนะคะว่ามีก้อนแป้งอยู่ไหม แล้วคันไหม ถ้ามีอยู่ไม่ไปโรงพยาบาลสามารถไปซื้อยาเหน็บที่เภสัชได้ค่ะ

รีบไปหาหมอเลยนะคะอาจจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ เคยตกขาวก้อนแป้งมาก่อนค่ะหมอจะตรวจภายในให้เรานะคะ

VIP Member

อันตรายค่ะ บางทีอาจจะติดเชื้อ พรุ้งนี้หาหมอเลยค่ะ ถ้าเป็นเยอะมีผลกับทารกในครรภ์

ไปหาหมอมาแล้วค่ะได้ยาสอดมาค่ะ ขอบคุณแม่ๆสำหรับคำแนะนำนะคะ

ไปหาหมออนามัยค่ะส่วนตัวได้ยาสอดบอกหมอว่าท้องกี่สัปดา

ไปหาหมอค่ะ ติดเซื้อในมดลูก

ไม่ต้องรอนัดค่ะ

ควรพบแพทย์นะคะ