12 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นตอน31วีค ตอนนี้หายแล้วค่ะโทรปรึกษาเล่าอาการให้หมอฟัง หมอบอกถ้าไม่แพ้อาหารก็เกิดจากการแพ้ฮอร์โมนลูก ทายาคารามายด์ถ้าไม่หายต้องไปพบหมอแต่ทาแล้วหาย ทาแค่เช้าเย็นก็หายเลยค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกเป็นเลยค่ะ😂

น่าจะผื่น​ตั้ง​ครรภ์​ หรือผื่นแพ้รก บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ คันมาก เกาจนท้องลาย หาหมอหมอก็ให้ยามาทาค่ะ

อ่อค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

เราเป็นค่ะ คันจนอยากเกา แต่อดทน ไปหาหมอได้ยาทาแก้คันมาค่ะ ผื่นเราขึ้นมาเดือนนิดๆก็หายไปเองค่ะ

ค่ะแม่

เป็นช่วงมีอาการคันแรกๆ​ ตอนนี้หายแล้วค่ะ​ อดทนอย่างเดียวเลยค่ะคุณ​แม่​ หมอแนะนํา​ให้ทา​TA cream 0.01 %

ขอบคุณค่ะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ ทนไม่ไหวเลยเกา ตอนนี้เป็นแผลเป็นเป็นรอยตุ่มผื่นเป็นจุดๆเลย

เผลอเกา เหมือนกันค่ะ

ไม่อันตรายค่ะ แม่ลองหาครีมทาๆดูนะคะ อย่าไปเกานะคะแม่

ค่ะแม่ ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ หมอให้ยาคาราไมล์มาทา

โอเคค่ะแม่ เดี่ยวลองดู ขอบคุณนะคะ

เป้นค่ะ แต่เราเป้นที่หลังและหน้าอก

ค่ะแม่ เป็นที่ท้องอย่างเดียวเลยค่ะ

แบบนี้ไหมคะเราก็เปน 26วีค

29มี.ค.63 ค่ะ

เป็นค๊าาา แต่อดทนไม่เกา

ค่า กลัวจะเป็นอะไร