2 Các câu trả lời

วันนี้หมอพึ่งเรียกไปฟังผลนิฟค่ะ หมอแจ้งว่าเสี่ยงสูงที่ลูกจะเป็นโรคเทอร์เนอร์ ตรวจเจอxตัวเดียวต้องเจาะน้ำคร่ำ ร้องไห้จนไม่มีที่จะร้องเคยมีใครเจอเคสแบบนี้พอเจาะน้ำคร่ำแล้วผลออกมาปกติบ้างคะ

เจอเหมือนกันค่ะ รอตรวจน้ำคร่ำยืนยันกังวลมากค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจรอบ 2 ออกมาปกติค่ะ ส่วนมากรอบสองจะปกติ ไม่ต้องกังวลนะคะ ตรวจรอบแรกความแม่นยำค่อนข้างต่ำ

ผลตรวจรอบแรกเห็นเสี่ยงสูงกันเยอะ พอรอบสองมีแต่คนปกติ เพราะการตรวจรอบแรกความแม่นยำค่อนข้างต่ำค่ะ อายุครรภ์น้อยไป อุณหภูมิเลือดสูงไป ผลก็ออกมาลวงแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan