ฝันแปลกๆ(ฝันเห็นผี)

มีคุณแม่ท่านไหนตั้งท้องแล้วฝันเห็นผีบ้างค่ะ ตอนนี้เราตั้งท้องได้4เดือนกว่าแล้ว ฝันเมื่อคืนนี้ค่ะ ฝันว่า เรากับเพื่อนอีก3 คน รวมเป็น 4 คน ชายสองหญิงสอง ไปทำพิธีอะไรไม่รู้กลางทุ่งนา เหมือนจะไปจ้างผี ให้ทำอะไรสักอย่างเนี่ยแหล่ะ(น่าจะเป็นเรื่องไม่ดี)มีการเตรียมตังค์เหรียญไว้ด้วย เป็นค่าจ้างผี เรากับเพื่อนก้อพากันเดินไปกลางทุ่งนาที่เกี่ยวข้าวเสร็จแล้ว แล้วพากันนั่งลง พนมมือไหว้ เพื่อนผู้ชายก้อท่องคาถาอะไรไม่รู้ เสียงดังเลย แล้วจู่ๆก้อมีผีผู้หญิงออกมา หน้าขาวมีเส้นเลือดสีแดงเต็มหน้าเลย ผมยาวถึงพื้น ใส่ชุดคลุมตัวมิดเลยสีดำ แล้วพูดว่า"ข้าไม่สามารถไปทำเรื่องไม่ดีให้พวกเจ้าได้หรอก เพราะมีหนึ่งในนี้ท้องอยู่" จากนั้นนางก้อเหมือนจะเดินมาหาเรา เรากลัวมาก เลยบอกนางไปว่า"หนูขอโทษค่ะ ที่ไม่ได้บอกว่าท้อง" พูดจบเราก้อลุกขึ้นวิ่งเลยเพราะกลัวมาก วิ่งๆๆๆๆๆๆ ใจนึงก้อกลัวเขาตามมา แต่เขาไม่ตามค่ะ วิ่งมาเรื่อยๆ ก้อเป็นแสงวิ้งขึ้นมาเราก้อหยุดวิ่ง แล้วมีเสียงผู้ชายดังขึ้นมาว่า "ปลอดภัยแล้ว นี่เป็นดินแดนศักดิ์สิทธิ์ ผีเข้ามาไม่ได้" ตกใจตื่นเลยค่ะ ตื่นมายังรู้สึกกลัวๆสั่นๆอยู่เลยค่ะ .......ไม่รู้ว่าหมายความว่ายังไง เป็นลางบอกอะไรหรือเปล่า อาจจะยาวหน่อยแต่ ขอบคุณมากนะค่ะ ที่เข้ามาอ่านจนจบ

Hãy là người đầu tiên trả lời