87 Các câu trả lời

ก่อนตั้งครรภ์เราติดบุหรี่มากค่ะ ดูดทีวันหนึ่งหมดเป็นซองๆ พอรู้ว่าตัวเองท้องก็พยายามเลิกค่ะ แต่อาจจะมีอยากบ้างจนอดไม่ไหวเลยสูบนิดๆหน่อยๆพอหายอยาก แต่ตอนนี้เลิกได้แล้วค่ะ เป็นห่วงลูกค่ะ

ปรึกษาหมอค่ะ ที่จริงคุณตาก็สูบบุหรี่เหมือนกันค่ะ. แต่เลิกแล้ว. ที่บ้านจะซื้อพวกหมากฝรั่ง ของแบบนี้อยู่ที่ใจล้วนๆเลยค่ะ. พอมีเหลนเลยเลิกสูบค่ะ กลัวไม่ได้อุ้มไม่ได้เล่นกับเหลน

ก่อนหน้านี้สูบจัดมาก แต่พอรู้ว่าท้องคือเลิกเลยค่ะ วิธีที่ดีที่สุดคือคิดถึงลูกค่ะ คิดถึงผลเสียที่จะเกิดกับเค้า คิดแค่เราทำเพื่อเค้า ถ้าคิดถึงลูกยังไงก็ทำได้ค่ะ 😊

บ้านนี้หักดิบเลยค่ะก่อนรู้ท้องกินเหล้าหนักดูดบุหรี่เป็นซอง2ซอง เกือบตายแต่ก็อดทนมาก บ้างทีอยากจะดูดมือไม้สั่นหาของกินยัดเข้าปากเดียวเดี๋ยวนี้ติดของกินแทน555555

เราเป็นคนติดบุหรี่มากดูดมาเกือบ10ปีแฟนทั้งขอทั้งด่าเราก็เลิกไม่ได้แต่พอท้องลูกอย่างเดียวเพื่อลูกเลยเลิกแล้วตั้งใจจะไม่กลับไปดูดอีก

บ้านนี้ก็สูบบุหรี่พอรู้ว่าท้องก็เลิกเลย แฟนก็เลิกขาดเลย อยู่ที่ใจจริงๆ นึกถึงแต่ลูกอย่างเดียวก็เลิกได้แล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้แม่นะคะ

หักดิบไม่ได้ก็ลดๆลงมาสักพักก็เลิกได้เองคะ ส่วนตัวไม่ได้หักดิบนะคะคนเราไม่เหมือนกันคะแต่ตอนนี้เลิกได้แล้วพยายามเข้านะคะเพื่อลูก

บ้านนี้พอรุ้ว่าท้องก๊หยุดเลยค่ะ พยายามคิดเอาไว้ว่าเราแค่ไม่ได้สูบเราไม่ตายสักหน่อย แต่ถ้าเราสูบมันเป็นอันตรายกับลูกค่ะ

เราสูบมา5ปีพอท้องก้อค่อยๆห่างจนตอนนี้เลิกขาดได้นานๆทีจะนึกอยากขึ้นมาบ้างจนตอนนี้ท้องได้6เดือนแร้ว สู้ๆน่ะค่ะแม่.

บ้านนี้รู้ว่ามีลูกเลิกเลยค่ะหักดิบเลยช่วงแรกจาหงุดหงิดนิดหน่อยง่ายค่ะไม่ยากหรอก สามีก็พยามให้เลิกเหมือนกัน