23 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ท้อง8เดือนครึ่ง น้ำหนักขึ้นมา8โล ค่ะ คุณหมอบอกว่าดีแล้ว ตลอดการตั้งครรภ์ไม่ให้ขึ้นเกิน9โล น้ำหนักลูกก็ตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้35 วีคขึ้นมา 3 โลค่ะ แต่มาขึ้นช่วงท้ายๆอาทิตย์ละโล ทั้งๆที่ทานปกติคะ แต่ นนลูก ตามเกณฑ์คะ

น้ำหนักลงที่ลูกก็ได้จ้า อย่ากังวลแต่ถ้าซาวด์แล้วหมอแนะนำให้บำรุงเพิ่มควรทำตามหมอแนะนำ

ท้อง9เดือน น้ำหนักขึ้น 12 กิโล แขนขาไม่บวมแขนขาปกติทุกอย่างคะ บวมแต่หน้า มีคอดำ ลักแร้ดำ

6 เดือน 3 โล ค่ะ หมอบอกต้องขึ้น อีกครั้งหน้า แต่ก็ทานปกตินะ แอบกังวลกลัวเป็นเบาหวาน😔😔

7เดือน 11 โลค่ะ แต่ท้องออกไม่มาก ส่วนอื่นของแม่เพิ่มแค่หน้าอก ไม่รุ้น้ำหนักไปใหนหมด

บ้านนี้7เดือนกว่าๆ(31W2D) นำ้หนักขึ้นมา5โล นำ้หนักลูก ลุงหมอบอก2000กรัมแล้วค่ะ

VIP Member

23+4 w ไม่ขึ้นเลยค่ะ คุณหมอสั่งให้เพิ่มน้ำหนัก กินยังไงก็ไม่ขึ้น 😔

บ้านนี้18wขึ้นมา1.5โลเองจ้าแค่คุณหมอบอกว่าน้องแข็งแรงปกติดีค่ะ

บ้านนี้ขึ้น4โลเองจ้า แต่คลอดมาน้องสมบูรณ์แข็งแรงดีจ้า

Câu hỏi liên quan