มีคุณแม่คนไหนตอนนี้ท้อง 5-7 w บ้างคะ

มาเป็นเพื่อนกันจร้า จับมือสู้ไปด้วยกันค่ะ เพราะช่วงนี้เชื่อว่าเป็นช่วงที่แม่ๆมีความกังวลในเรื่อง ต่างๆมากมาย เพราะครรภ์ยังอ่อนอยู่ น่าจะเจอปัญหาคล้ายๆกัน มาแลกเปลี่ยนกันไม๊คะ ว่าตอนนี้เป็นยังไงกันบ้างจร้า ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 6 w 3d แล้วค่ะ ช่วงแรกๆตอน 4 w กว่าๆ คุณหมอบอกอาจจะเป็นท้องลม จนเมื่อ 2วันก่อนจนถึงตอนนี้มีเลือดออกเป็นสีน้ำตาลจึงไปหาหมอ ซาวด์ดูน้องทางช่องคลอด ดีใจมากเลยค่ะ เห็นหัวใจน้องกระพริบๆๆ แต่ยังไม่ได้ยินเสียง แต่ๆๆๆๆๆๆ? ในความดีใจก็มีความกังวลเพิ่มเข้ามา คือถุงตั้งครรภ์ของเราไม่กลมค่ะ เบี้ยวๆ แถมมาด้วยถุงไข่แดงที่คุณหมอบอกว่าใหญ่เกินไป โธ่ชีวิตลูกแม่ ทำอารมณ์ไม่ถูกเลยค่ะ ไม่รู้จะดีใจหรือเครียดดี? หมอนัดอีกที 15 ก.ค. ค่ะ

23 Các câu trả lời

VIP Member

กำลังจะปั๊มลูกใหม่หลังจากสูญเสียลูกไปค่ะ หมอนัดวางแผนมีลูกวันที่29 เราต้องผ่านไปให้ได้นะคะ

VIP Member

นี่ตอน7weetเลือดออกค่า แต่ไม่เป็นไรสาเหตุมาจากยกของหนัก ตอนนี้รอนัดซาวอีกที ขอให้ปลอดภัยค่า

บ้านนี้7+1ค่ะแม่ ยังไม่ซาวด์เลย มีปวดหน่วงท้อง และปวดตรงปีกมดลูกขวาเพราะมีเนื้องอก

VIP Member

ของเราก็ไม่กลมนะคะหมอไม่ได้บอกว่าผิดปกติถามหมอบอกว้าทุก อย่างปกติดี

เราค่ะ ท้องได้ 5w4d ง่วงมาก อ่อนเพลียสุดๆ แต่ยังไม่คลื่นไส้ ไม่อ้วกค่ะ

มาอัพเดทค่ะ ตอนนี้ 7w แพ้ท้องมาเต็มมาก คุณหมอนัดอีกที 31 ก.ค. คุณแม่เป็นไงบ้างคะ

มีตกขาวสีน้ำตาลมาจะสองอาทิตย์แล้วเหมือนกันค่ะหมอฉีดยากันแท้งให้

กี่วีคแล้วค่ะ บ้านนี้8วีคเป็นมา 9 วันแล้วหมอสงสัยท้องลมแต่นัดไปซาวดูอีกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้สองเดือนกว่าค่ะปล่อยวางบ้างนะคะมีผลต่อสุขภาพค่ะคุณแม่

ขอบคุณค่ะ แม่😍

ตอนนี้6วีคแล้วค่ะ รอซาวสัก8วีค กังวลอยู่เหมือนกันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้7วีคค่ะ ยังไม่ได้ฝากท้อง อีก2วันไปฝากค่ะ

ถุงไข่แดงแม่มีขนาดเท่าไหร่คะ

Câu hỏi liên quan