74 Các câu trả lời

บ้านนี้ปวดท้อง3วันปากมดลูก​เปิดแค่2ซม. วันที่3 ปากมดลูก​เปิดแค่ 3ซม. 2ชม.ผ่านไปเปิดแค่5ซม. หลังจากนั้นไม่เปิดอีกเลย ปวดทรมานมากและได้เจาะน้ำคร่ำ ปากมดลูก​ก็ยังไม่ยอมเปิด ได้ถูกส่งตัวไป รพ.อุดร กว่าจะได้ผ่าเกือบตาย

ค่ะปวดมากนอนปวดตั้งแต่ทุกสองนาทีปวดสิบวิจนกระทั่งเปิดได้เจ็ดเซ็นในหนึ่งนาทีปวดทุกๆสิบวิปวดถี่ๆเหมือนน้องจะออกแต่ออกไม่ได้อ่ะเลยตัดสินใจบอกหมอขอผ่าเพราะเราไม่ไหวแล้วและลมเบ่งก็ไม่มีเลยไม่รอแล้วผ่าเลยพอน้องออกมาปลอดภัย​แต่น้องก็มีอาการขอบปากเขียวคล้ำกุมารแพทย์​บอกอาการแบบนี้เกี่ยวกับ​ระบบหายใจแต่คุณ​หมอเช็ก​แล้วปกติเราคิดว่าถ้ารอจนปากมดลูก​เปิดถ้าไม่ผ่านะคงแย่แน่เลยที่ขอบปากเขียวคล้ำน่ะส่วนอาจเพราะขาดอากาศ​หายใจ​แต่รวมๆหมอเด็กบอกน้องปกติโชคดีมากที่น้องปลอดภัย​☺️☺️☺️

บ้านนี้เปิด2เซนตั้งแต่วันจันทร์จนวันนี้แล้วยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ😢

ค่ะตอนที่หมอตรวจว่าเปิด2เซ็นเราก็ไม่มีอาการอะไรเลยเหมือนกันแต่หมอเร่งคลอดเลยคลอดค่ะทีนี้ละจำไว้เป็นบทเรียนเลยเหตุการณ์​ครั้งนี้

น้องดูสดใส​ น่าชังมากค่ะ​ ยินดีด้วยนะคะ

ค่ะขอบคุณ​ค่ะ​

คลอดแล้วจร้าผ่าคลอด39+6 น้ำหนัก3,650กรัม

ยินดีด้วยค่าาาาา น้องน่าชังจังเลยคะ

อายุครรภ์คลอดคุณแม่เท่าไหร่หรอค่ะ

น่าชังมากคะแม่บ้านนี้อยากแตกแล้ว

น่าชังมากกๆเลยค่ะ ยินดีด้วยนะค่า

VIP Member

ขอผ่ากับหมอที่เราฝาก รึหมอเวรค่ะ

ตอนรอคลอดมีพยาบาล​เฝ้าเราด้วยค่ะพอบอกว่าจะผ่าเขาก็ตามคุณ​หมอที่เราฝากมาให้ค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ น้องน่ารักมากค่ะ

Câu hỏi liên quan