19 Các câu trả lời

ทานอาหารที่มีประโยชน์ พักผ่อนให้เพียงพอ งดขนมของหวานน้ำหวานค่ะ เราปล่อยมา 2ปี ลุ้นทุกเดือนที่ปจด.ขาดมา1วันก็รีบตรวจตลอด ก็เจอขีดเดียวทุกทีจนน้อยใจค่ะ เลยลองปรับเปลี่ยนอาหารการกิน ประกอบกับช่วงกลับบ้านยาวสิ้นปี เลยไม่ได้คิดเรื่องนี้มาก ช่วงนั้นมีความสุขสุขภาพจิตดีมาก บันทึกไว้ไข่น่าจะตกวันที่ 23-26 เลยจัดช่วงนั้นเลยค่ะ แล้วช่วงนั้นเราก็มีอารมณ์เมือกขาวออกเยอะมากค่ะ เสร็จกิจแต่ละครั้งเอาหมอนรองก้นยกขึ้นสูงๆค้างไว้สักชม. พอวันที่ 9มกรากลับกทม.ก็ลองตรวจเล่นๆ 2ขีดค่ะ 😊 สู้ๆนะคะ เดี๋ยวถึงเวลาที่เหมาะสมน้องก็มาค่ะ

เเนะนำนะค่ะไปตรวจที่โรงพยาบาล เขาจะเจาะเลือดเเล้วตรวจฉี่ เเน่นอนกว่า ของเราขาด20วันตรวจเองขึ้นขีดเดียว เปงลมบ่อยไปโรงบาลรุ้เรื่องเรยหมอบอกท้องค่ะ

ว้าววว.. อยากได้แบบนี้จังเลยคะ

เข้ามาเกาะขอบลุ้นตามค่ะ ตอนนี้ไม่มีอาการอะไรเลย มีหน่วงท้องบ้างบางเวลา กะจะตรวจสิ้นเดือนเหมือนกันค่ะ

ยังค่าาา ว่าจะตรวจศุกร์นี้ กะว่าจะรอให้ครบ 2 week ค่ะ

ตอนนี้ มี แม่ๆคน ไหน. ปจดขาดไปแล้ว4วันบ้างคะตอนนี้รู้สึกว่าจุกๆท้องมากคะ2วันแล้วใครเป็นแบบทางนี้บ้างคะ

เคยตรวจตอนขาดไป17วันคะขึ้น2ขีด

ลุ้นๆ คะ ตราบใดที่ป้าแดงยังไม่มาเรายังมีความหวังค่า บ้านนี้ยังไม่ครบกำหนดป้าแดงเลย

มางนี้เลยมา6วันแล้วจ้าตรวจตั้งแต่ขาดได้4วัน555ขึ้นแค่ขีดเดียว

บ้านนี้ตรวจหลังขาด 4 วัน จางมาก เลยยังไม่ชัวร์คะ พรุ่งนี้เช้าจะลองตรวจใหม่คะ

ทาง นี้ ก็ เคย เป็น คะ เป็น เหมือน คน. เป็น. ปจด. ปกติเลยคะมานานกว่าเดือนอื่นๆอีกคะ5วันเลยใจเย็นๆนะคะลองไปหาหมอซาวดูดีไหมคะ

ของเราสองอาทิตย์แล้วค่ะยังไม่มีวี่แววเลยยัง ป้าแดงใกล้จะมาแล้วด้วย

สู้ๆเหมือนกันนะคะถ้าครบ14วันแล้วยังไม่มาจะไปหาหมอเลยคะ

ของเรา เลยมา8วันแล้วค่ะ ยังไม่มีวี่แววเลยแต่ตรวจขึ้นแค่ขีดเดียว

ทางนี้ป้ายแดงยังไม่มาเลยคะรอดูถ้าสิ้นเดือนไม่มาจะลองตรวจใหม่. สู้ๆนะคะเอาใหม่คะแม่

ลุ้นๆเหมือนกันค่ะ จะรอถึงสิ้นเดือนค่ะ แม่มีอาการอะไรบ้างไหมคะ

นี่ก็ไม่มา 2วันแล้วคะ รอลุ้นอยู่เหมือนกันขอมีนู๋น้อย

Câu hỏi liên quan