7 Các câu trả lời

VIP Member

ผนังมดลูกขยายตัวค่ะเพื่อรองรับขนาดลูกน้อย เวลาเจอคุณหมอก็เล่าอาการให้ฟังด้วยนะคะ ปรึกษาคุณหมอดีที่สุดค่ะ จะได้เช็คอาการและพัฒนาการเป็นระยะๆของการตั้งครรภ์ค่ะ

น่าจะเกิดจากการที่มดลูกเริ่มขยายตัวใหญ่ขึ้นนะคะ ไม่เป็นอันตรายค่ะ ไม่ต้องกังวลค่าา

ขอบคุณคร้า❤️

มดลูกขยายค่ะ บ้านนี้ 16 w ยังเป็นอยู่เลยค่ะ ถ้าไม่มีเลือดออกไม่ต้องกังวลนะคะ

บ้านนี้ก็ 16w วันนี้พึ่งเจออาการปวดท้องน้อย อยู่ดีดีก็เป็น ตอนแรกก็ยัง งง อยู่เลยว่าทำไมถึงปวดทั้งที่ไม่ได้กินอะไร กินแค่ Mk. พอเจอโพสนี้ก็หายห่วงค่ะ น่าจะเป็นเพราะมดลูกขยายขึ้น

ปรึกษาแพทย์ดีกว่าค่ะ ชัวร์สุด

รอฟังค่ะ อยากรู้เหมือนกัน

VIP Member

น่าจะมดลูก ขยายตัวค่ะ

VIP Member

มดลูกขยายค่ด

Câu hỏi liên quan