7 Các câu trả lời

อับดับแรกต้องฝากครรภ์ก่อนเลยค่ะ ลากคุณสามีไปฝากเลย จะได้ทานยาบำรุง ต่อไปก็ถามคุณหมอก็ได้ค่ะว่าต้องดูแลตัวเองยังไง หรือไม่คุณแม่ก็หาความรู้ในกูเกิ้ลเอาไว้เสริมก็ได้นะคะ เราก็ท้องแรก พึ่งไปฝากมาเมื่อเดือนที่แล้ว

ขอบคุณมากๆค่ะ

ยินดีด้วยคะ.อันดับแรกรีบไปฝากคะ..โฟลิคสำคัญกับน้องและการเจริญเติบโตมากๆคะ..แล้วก็ลดอาหารหรือกิจกรรมที่เสี่ยงอันตรายกับแม่และน้องคร้า..หาข้อมูลแม่มือใหม่เกี่ยวกับการปฏิบัติตัวอ่านเยอะคะในเน็ตมีเยอะแยะเลย..😊

ขอบคุณนะคะ

ฝากครรภ์ค่ะ ฝากเร็วยิ่งดี 3เดือนแรกยาโฟลิคมีผลต่อเด็กมากค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

VIP Member

ไปฝากท้องที่ รพ./อนามัย/ หรือคลีนิคเลยจ้า

ขอบคุณจ้า

ไปฝากครรภ์ค่าาทานอาหารที่บำรุงลูกค่าา

ขอบคุณค่ะ 👍

อันดับ​แรกคือไปฝากครรภ์​ก่อนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ไปฝากครรภ์คะ

ขอบคุณค่ะ 😬