2 Các câu trả lời

เราผ่าคลอดให้ลูกกินนมผงเหมือนกันค่ะ น้ำนมมาวันที่ 4 แต่ไม่พอกิน ให้กินสลับนมแม่ ดีกว่าไม่ได้กิน น้องไม่เข้าเต้าแม่ต้องพยามปั้มนะคะ แรกๆเราก็ไม่เข้าเต้า พยามกับน้องอยู่หลายวันจนยอมค่ะ สู้ๆนะคะ ปล. ยาmotillum ช่วยกระตุ้นน้ำนมได้นะคะ กับกินน้ำขิง ดื่มน้ำเยอะๆๆๆ ช่วยได้ค่ะ ยังมีเวลา

ขอบคุณค่ะ ปั้มได้ทีละออนน้องกินไม่อิ่มสงสารน้องมาก

บ้านนี้กินตั้งแต่ออกวันแรกเรยค่ะ ไปอยู่ห้องไอซียูหมอให้กินนมผงเรย พอมาอยู่กับแม่วันที่3ให้กินนมแม่ น้องก็กินไม่ได้อีก หัวนมแม่ใหญ่กว่าปากน้อง พอปั้มก็ไม่มีน้ำนมออกเลยสักนิด เลยต้องให้น้องกินนมผง