แชร์ประสบการณ์

พอรู้ว่าตั้งท้องเราไปตรวจและฝากท้องที่คลีนิค เราแจ้งประจำเดือนขาด(แต่เราบอกว่าไม่ชัวร์) หมอนัดตรวจทุกๆ2อาทิตย์ ประมาณ18สัปดาห์ เราขอซาวน์ด หมอบอกว่าซาวน์ดไปก็ไม่เห็นอะไร..รู้สึกแปลกๆ เห็นแม่คนอื่น16สัปดาห์ก็เห็นแล้ว..3อาทิตย์ต่อมาหมอนัดซาวน์ด ซึ่งพอเราเห็นเครื่องซาวน์ด คือเป็นเครื่องซาวน์ดรุ่นเก่า ไม่เห็นอะไรเลย เป็นขีดๆเส้นๆ งงแต่ไม่กล้าถาม พอตรวจเสร็จเราขอรูป หมอบอกว่าไม่มี ถึงมีก็ดูไม่ออกหรอก (เฮ้ยยย..ในใจ) พอถามถึงอายุครรภ์ตอบแบบเลี่ยงๆ ค่าซาวน์ด800 บาท เรารู้สึกสงสัยลองไปอีกคลีนิค สอบถามและขอซาวน์ด..สรุปสิ่งที่ได้ เห็นความเคลื่อนไหว เห็นเพศ ได้ยินเสียงหัวใจของลูก อายุครรภ์ กำหนดคลอด 16 ต.ค ซึ่งคนละเรื่องกับคลีนิคที่เราฝากประจำเลย ค่าซาวน์ดก็แค่ 600 บาท คืออะไร งงมาก...เมื่อวันที่ 3 ก.ค หมอนัดตรวจปกติ หมอตรวจเสร็จหยิบกระดาษคำนวณ “หมอแจ้งว่ากำหนดคลอดประมาณกลางเดือน ก.ย นะครับคุณแม่” ??‍♀️งง อีกรอบ ตกลงเราควรเชื่อใคร?

25 Các câu trả lời

VIP Member

แนะนำนะคะควรเปลี่ยนหรือย้ายคลินิกฝากครรภ์​ค่ะ​ ปกติฝากครรภ์​ที่คลินิก​ซาวด์ 500​บาท​ ไม่รวมค่ายานะคะ​ และควรเลือกที่ที่มีความน่าเชื่อถือ​ ทุกวันนี้นวัตกรรม​ทางการแพทย์​ล้ำสมัยขึ้นแล้วค่ะ

ขอประวัติ เปลี่ยนที่ฝากครรภ์เลยคะ ผลประโยชน์หมอได้ แต่ผลเสียกับเราและลูกแทนที่จะได้รู้พัฒนาการตามเกณฑ์อายุครรภ์ แต่ต้องมารอกับเครื่องมือที่ไม่ทันสมัยของหมอเนี่ย

VIP Member

ภาพนี้ตอน 12 สัปดาห์ค่ะ เปลี่ยนคลีนิคเถอะค่ะแม่ เสียเงินเราก้อต้องอยากเห็นลูกเรา เดี๋ยว 25-26 สัปดาห์ก้อซาวด์ใหญ่ดูอวัยวะในร่างกายของลูกเราว่าปรกติดีไหมด้วยคะ

เครื่องultrasoundโบราณมากค่ะ หากคุณแม่ไม่สบายใจแนะนำขอประวัติแล้วไปฝาก รพหรือคลินิกใหม่ที่ดีกว่านี้เถอะค่ะ ถ้าเป็นเราเราก็ย้าย เพื่อสิ่งที่ดีสำหรับลูกค่ะ

😊ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

แม่เปลี่ยนคลีนิคดีกว่าค่ะ เครื่องน่ากลัวอ่ะ ของเราซาวครั้งแรกที่ไปหาหมอเลย 6 w. เจอหัวใจกระพริบๆ💓💓พร้อมฟังเสียงหัวใจน้องเลยคะตอนนี้เรา 12 w. รพ.เจ้าพระยาคะ

ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และน้องนะคะ ❤️

บ้านนี้ฝากคลินิกตั้งแต่เเรกเลยค่ะ หมอซาวให้ตั้งแต่เดือนแรก และก็ให้ทุกๆเดือนเลยค่ะ เห็นการเคลื่อนไหวของน้องดีมากค่ะ หมออธิบายดีมากๆค่ะ

เปลี่ยนคลีนิคเลยค่าาคุณแม่ หมอและคลีนิคไม่มีความพร้อมอย่างนี้ เราอย่าไปเสี่ยงเลยค่ะ ลูกเราเรารัก 😊😊 บ้านนี้ซาวด์ตอน 10 W ค่ะ เห็นน้องชัดเลย

เปลี่ยนคลีนิคด่วนคะ แบบนี้ถ้าลูกมีความเสี่ยงอะไรคือคุณแม่จะไม่ทราบเลย พอถึงเวลานั้นหมอก็ช่วยอะไรไม่ได้ เพราะคลีนิคไม่มีความพร้อมเลย

เปลี่ยนคลีนิกค่ะ บ้านนี้ซาวด์ทุกเดือนค่ะคนเป็นแม่ก็อยากเห็นลูกแทบทุกวัน นี่ได้ดูแค่เดือนละครั้ง ก็ดีใจแล้วค่ะ

VIP Member

ฝากกะหมอ รพ.เอกชน ไป รพ. มั่ง คลีนิกของหมอมั่ง ซาวน์ตั้งแต่ ปจด ขาด (4w) นัดทุกๆ 2วีค เจอน้องตั้งแต่ 6วีค ตอนนี้ 17วีคละ

Câu hỏi liên quan