7 Các câu trả lời

ต้องเปลี่ยนพฤติกรรมการกินหน่อยอะค่ะ 1 สัปดาห์ เพื่อลูก เปลี่ยนพวกแป้งขาว เป็น ข้าวกล้อง ขนมปังโฮลวีท ไรงี้ ลดบริโภคน้ำตาล ของหวาน พวกน้ำหวานชงดื่ม น้ำอัดลม น้ำมะพร้าว ผลไม้รสหวานต่างๆ ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ ในแต่ละมื้อเน้นกินผัก กับ โปรตีน เพิ่มเติมด้วยค่ะ รอบสองที่เจาะ เราเลยผ่านทั้ง 4 เข็ม ค่อยสบายใจหน่อย

บ้านนี้ก็ไม่ผ่านค่ะ ทั้งๆที่ไม่กินหวานเลย น้ำหวาน ขนม เบเกอรี่ ข้าวลดลงมาครึ่งนึง จมูกข้าวก็กินทุกวัน ปาไป160 เเม่งงเลย(ไม่ได้เตรียมใจมาที่จะไม่ผ่าน)

แม่ลองซื้อจมูกข้าวไรซ์เบอรี่มาชงกินดูค่ะ บ้านนี้กินทุกวัน ชอบกินของหวานมากขาดไม่ได้เลยซักวัน แต่ไม่เคยต้องตรวจน้ำตาลเลยค่ะ ท้อง2แล้วด้วย

ขอบคุณค่ะ

คุมอาหารคะวิธีการและวิธีทำอาหารในเนตมีบอกละเอียดเลย ลองศึกษาเพิ่มเติมดูนะคะ คุมไม่ใช้ลดควรทานให้พอต่อร่างกายต้องการในแต่ละวัน

ขอบคุณค่ะ

ลองกินโยเกิร์ตทุกวันวันละ 1 ถ้วยดูน่ะค่ะ บ้านนี้ชอบทานของหวานมากขาดไม่ได้เลยค่ะ ตอนแรกตรวจก็สูงเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ท้อง2 จ้า

ขอบคุณค่ะ ช่วงนี้ชิบกินแต่ของหวานค่ะ

การกินสำคัญค่ะแม่ จมูกข้าวไร้เบอรีก็ช่วยได้นี้กินหวานมากๆ ตรวจสองรอบก็ผ่านแบบง่ายๆ

งดของหวานน้ำอัดลมจ้า ของหนู 187 งดของหวานน้ำอัดลม1 อาทิตย์ไปตรวจน้ำตาลปกติจ้า

ขอบคุณคร้า

Câu hỏi liên quan