12 Các câu trả lời

ท้องผูกเป็นปกติของคนท้องค่ะเเม่ เพราะมดลูกขยายใหญ่ขึ้นไปกดทับลำไส้ พยายามกินผักใบเขียวเยอะๆ ดื่มน้ำเยอะๆ เวลาทานอาหารเคี้ยวให้ละเอียด ช่วยได้ค่ะ บ้านนี้ ถ่ายง่ายกว่าเดิมค่ะ

กินแคลเซียมกับบำรุงเลือดเหมือนกันคะ แต่ท้องไม่ผูกเพราะในแต่ละมื้อจะกินผักและผลไม้ด้วยทุกมื้อคะช่วยได้

คนท้องจะท้องผูกได้ง่ายค่ะ เวลาเราเป็นจะกินนมเปรี้ยวกับส้มค่ะ เพราะทานผักไม่เก่ง

ส่วนตัวกินผักผลไม้ทุกวันจะถ่ายง่ายแต่วันไหนกินผักผลไม้น้อยก็ถ่ายยากค่ะ

เป็นอาการปกติของยาบำรุงเลือดค่ะ แนะนำทานผักรึทานโยเกิร์ตจะช่วยได้ค่ะ

ปกติแม่ท้องก็ท้องผูกกันอยู่แล้วนะคะ ลองปรึกษาหมอเรื่องยาดูก่อนก็ได้ค่ะ

กินผัก ผลไม้ที่มีประโยชน์และช่วยเรื่องขับถ่ายค่ะ หรือนมเปรี้ยวค่ะ

TapFluencer

ปกติค่ะ แม่บ้านนี้ก้เป้นค่ะแต่ก้กินปกติเลยเพื่อตัวเล็กสุ้ๆค่ะแม่

ส่วนตัวเราก็กินแคลเซียมกับบำรุงเลือดก็ปกติน่ะค่ะไม่มีท้องผูกน่ะ

เราก็กินแคลเซียมกับบำรุงเลือดก็ท้องผูกเหมือนกันค่ะ

Câu hỏi liên quan