10 Các câu trả lời

ตอนไปฝากครั้งแรกหมอซาวด์ให้ไหมคะ ถ้าซาวด์หมอจะยึดอายุครรภ์จากการซาวด์ค่ะ เพราะบางทีนับจาก ปจด.อายุครรภ์จะไม่เท่ากับขนาดถุงตั้งครรภ์ เนื่องจากไข่อาจจะตกช้า เลยยึดการซาวด์เป็นหลัก

ของเรานับเองก็ตรงกับที่หมอนับค่ะ ทุกรอบที่ไปซาวอายุครรภ์ไม่ตรงกะความเป็นจริงเลยค่ะ ตอนซาวอายุ12+3wใบออกมา13w พอซาว15+3wใบออกมา17w การซาวส่วนมาเป็นการคาดคะเนค่ะ

เดี๋ยวตอนซาวด์ก็รู้เองค่ะ มีบอกอยุ่ หมอจะยึดอายุครรภ์ในการซาวด์เป็นหลักจ้า ของเราก็จำ ปจด.ผิดถูกเหมือนกันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ในแอป17มี.ค แต่ฝากครรภ์หมออัลตราซาวด์ดูแล้วบอกว่า19มี.ค ห่างกันแค่2วัน เลยไม่เป็นไรค่ะ

ช้ากว่าหรือเร็วคะ เราหมออาจจะบวกเพิ่มไปนะคะ บ้านนี้บวกเพิ่มไป2วันจากกำหนดคลอดคะ

เราคนหนที่จำประเดือนล่าสุดไม่ได้ พออายุครรภ์5เดือน เดี๊ยวหมออัลตาซาวน์ให้คะแม่

เราตรงกันทุกแอปนะ แม่บอก ปจด หมอหรือพิมพ์ในแอปผิดหรือป่าว

ของเราตรงเลยค่ะ นับจากวันที่ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย

Super Mum

งั้นแม่ลองนับเองดูค่ะ ว่าจะตรงกับอันไหน

VIP Member

เหมือนกันค่ะ