ขอถามอาการคนท้องค่ะ

พอดีเราพึ่งแท้ง​ อายุครรภ์​ 5​ wกว่า เมื่อวันที่​ 28​ เมษายน​ ประจำมาปกติตามแอป​ 2​ เดือน​ ท้องไม่มีอาการแพ้อะไรเลยค่ะ​ จนประจำเดือนมาล่าสุด​คือ​ 23​ มิถุนายน​ มาวันนี้มีอะไรแปลกๆแบบไม่เค​ยเป็น​ คืออยู่ๆรู้สึกเวียนหัว​ คลื่นไส้​ อยากอ้วก​ สุดท้ายอ้วกค่ะ​ 4​ รอบ​ เกือบแย่​ แต่พอบ่ายอาการดีขึ้น​ ตอนแรกสงสัยอาหารเป็นพิษ​ แต่ไม่มีอาการท้องเสีย​ ปวดท้องอะไรเลย​ แบบนี้มีสิทธิ์ท้องอีกไหมค่ะ​ ซื้อที่ตรวจมาลองเทสได้ไหม​ หรือต้องรอให้ประจำเดือนมาก่อน​ กังวลค่ะถ้าท้องจริง​ อยากบำรุงรักษาตัวเองดีๆไม่ให้พลาดเหมือนแท้งแรก​ อยากมีน้องค่ะ​ คิดถึงเขาตลอด​