11 Các câu trả lời

ถ้ามีกำลังทรัพย์ ก็ฝากพิเศษ ร.พเอกชนหรือคลีนิคได้คะ แต่ค่าใช้จ่ายสูงพอสมควร แต่ถ้าอยากเซฟค่าใช้จ่าย แนะนำ ร.พ รัฐคะ เครื่องมือครบ หมอเยอะ แต่อาจรอนานหน่อย เพราะคิวจะเยอะ ถ้าอยุ่ในกรุงเทพ ไปฝาก ร.พ ใกล้บ้าน หรือราชวิถี เลยคะ

ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ แนะนำฝากรพ.รัฐ ช่วยเซฟค่าใช้จ่าย บ้านนี้ก็ฝากรพ.รัฐ เข้าโครงการฝากท้องฟรี อาจจะมียาและวัคซีนบางตัวที่ต้องจ่ายเอง แต่ไม่แพงมากคะ ฝากท้องรพ.รัฐ อาจจะรอนานหน่อย ขึ้นอยู่ที่การทำงานของแต่ละรพ.คะ

ฝากรพ.รัฐทีทมีสิทธิบัตรทองนะคะ ฟรีค่ะ ทั้งค่าคลอดต่างๆไม่เสียสักบาทค่ะ ถ้าสิทธิ์ไม่ได้อยู่รพ.ที่จะคลอด ให้ย้ายสิทธิ์ได้ที่ไลน์ เพจเฟสบุ๊ค สปสช.ค่ะ

รพ.รัฐที่เข้าร่วมโครงการฝากครรภ์ฟรี ลองหาดูค่ะ หรือใช้สิทรักษาของแม่ได้ พึ่งห้าสัปดาห์ค่อยๆทำงานเตรียมตัวเก็บเงินให้น้องได้ค่ะ ยังมีเวลา

ส่วนตัวว่าฝากคลีนิค เพราะได้ดูการพัฒนาของลูกทุกๆเดือน คลีนิคแถวนี้ฝากเดือนละ500

ฝาก รพ.รัฐก็ได้ค่ะ ส่วนตัวไปฝากคลีนิกกับฝากต่อที่รัฐ ความรู้สึกไม่ต่างกันเลย

ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ

โรงพยาบาลรัฐ ฝากท้องฟรีทุกที่

VIP Member

โรงพยาบาลรัฐฝากฟรีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รพ.ฝากครรภ์ฟรีค่ะ

Câu hỏi liên quan