34 Các câu trả lời

VIP Member

ทานได้ค่ะ... เราเป็นภูมิแพ้ด้วย​ หมอให้ทานตัวนี้ค่ะ​ แต่ไม่ควรเกินวันละ​ 2​ เม็ดค่ะ​ ล่าสุดเราไม่สบาย+ภูมิแพ้​กำเริบ หมอให้ยาฆ่าเชื้อมาทาน​ 3​ วันและยาทานภูมิแพ้ตามรูป​ และน้ำเกลือล้างจมูก​ อีกค่ะ

VIP Member

ปรึกษา​หมอก่อนดีกว่าค่ะ บ้านนี้เคยถามเพื่อนบ้านเค้าว่ากินได้ เราก็กิน สรุปลูกไม่ดิ้น เลยไปหาหมอ หมอว่าหัวใจน้องเต้นน้อยลง ไม่ค่อยดิ้นด้วย ดีที่ไปหาหมอทัน ลูกเลยปลอดภัยค่ะ

ทานได้ค่ะล่าสุดเราก็เป็นหวัดอย่างหนักหมอจ่ายยาตัวนี้มาให้ค่ะ...แต่กินเฉพาะเวลาที่ไม่ไหวจริงๆนะคะ

เราก้เป็นถามหมอแล้ว หมอแนะนำว่าทานได้ยาแก้แพ้คลอเฟนิลามีน เม็ดเหลืองเล็กๆ แต่อย่าทานเยอะ

cpnทานได้ค่ะ เวลาแม่บ้านนี้เป็นหวัดหรือมีน้ำมูกอะไรหมอก็ให้แต่ยาตัวนี้มาค่ะ แต่ไม่ควรทานบ่อย

บ้านนี้ไม่สบาย เป็นภูมิแพ้ก็ทานแต่พาราค่ะถ้าไม่ตำเป็นก็ไม่กิน อดทน ยาบางตัวต้องถามหมอค่ะ

คุณหมอไม่ให้ทานจ้าทานยาพาราได้ครั้งละ1เม็ดต่อ6ชั่วโมง#ก่อนท้องเราก็กินตัวนี้ประจำค่ะ

ให้หมอจ่ายยาให้ดีกว่าค่ะ อย่าหายาทานเองเลยไม่ปลอดภัย ยกเว้นยาพาราค่ะที่ทานเองได้

ไม่ควรกินค่ะ นอกจากยาที่หมอจ่าย ยาตัวเดียวที่สามารถกินได้ คือพารา ค่ะ

ควรไปหาหมอนะคะ เค้าจะให้ยาสำหรับคนท้องทานได้ ไม่ควรซื้อยามาทานเอง

Câu hỏi liên quan