3 Các câu trả lời

เดือนแรกเน้นให้ลูกเข้าเต้าเป็นหลักนะคะ เครื่องปั๊มแบบไหนขึ้นกับไลฟ์สไตล์ค่ะ แม่ฟูลไทม์ สายเต้าล้วน ตัวติดกับลูก ไม่ต้องการสต๊อคมาก มีไว้นิดหน่อยเผื่อไปธุระแล้วต้องฝากลูกไว้กับคนอื่น -> เครื่องปั๊มคันโยก กรวยจุ๊บสูญญากาศ ส่วนตัวเป็นแม่สายคอมโบ ทำงานกลางวัน เข้าเต้ากลางคืน -> เราใช้ 3 แบบ 1.เครื่องปั๊มไฟฟ้ามีสาย (ปั๊มอยู่บ้าน) 2. ปั๊มไฟฟ้าแฮนฟรี(ปั๊มที่ทำงาน) 3. คันโยก ใช้ตอนอยากบีบทิ้ง ไม่สะดวกใช้เครื่องปั๊มไฟฟ้า โยกแปปเดียวเกลี้ยงเลย เครื่องปั๊มไฟฟ้าแบบมีสายจะปั๊มได้เกลี้ยงเต้ากว่าแบบแฮนฟรี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขึ้นกับขนาดกรวยปั๊มที่เหมาะสมและความสมบูรณ์ของอุปกรณ์ปั๊มต่างด้วยค่ะ (ถ้าแม่ซื้อเครื่องปั๊มมือแรกไม่เป็นไร แต่มือ 2 ขอให้เช็คอะไหล่ต่างๆและแรงดูดเครื่องปั๊มดีๆค่ะ) ยินดีต้อนรับเข้าสู่เส้นทางสายนมแม่ และวงการปั๊มนมค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ปล. เครื่องปั๊มคู่ใจที่ถูกจริตจะหายากนิดนึงค่ะ ต้องลองใช้หลายๆแบบ อาจลองเช่ามาก่อนค่อยตัดสินใจซื้อก็ได้ค่ะ ปล.2 ทักษะบีบนมด้วยมือเป็นสิ่งสำคัญค่ะ ให้คลินิกนมแม่สอนตั้งแต่ช่วงคลอดเสร็จใหม่ๆเลยนะคะ ช่วยได้กรณีท่อนมตัน/เต้าเป็นก้อน

ขอบคุณค่ะ 🙏🏻❤️

VIP Member

แล้วแต่งบด้วยค่ะแม่ ช่วงแรกให้น้องเข้าเต้า สลับกับป้อนขวดถ้าจะเป็นคุณแม่สายปั้มนะคะ เผื่อน้องติดเต้า แนะนำให้วัดขนาดหัวนมเพื่อเลือกกรวยให้ถูกไซส์ค่ะ ช่วงแรกของการให้นมคือเจ็บมากๆ เราใช้ spectra นุ่มดีค่ะ

VIP Member

แล้วแต่ความชอบยี่ห้อของแม่นะคะ ขอแค่ขนาดกรวยพอดีกับหัวนมเราก็พอค่ะ บ้านนี้ใช้ของ malish ค่ะ

ขอบคุณค่ะ 🙏🏻

Câu hỏi liên quan