27 Các câu trả lời

บอกเถอะค่ะ..อย่างน้อยก็เป็นผลดีกับลูกในท้อง เพราะคุณแม่นะได้สบายใจ ไม่ต้องมาคอยวิตกกังวลใจ..อย่างมาท่านก็ได้แค่ด่า เรื่องมันเกิดขึ้นแล้ว พอหายโมโห..จะดีใจด้วยซ้ำ ที่จะมีหลาน ทีนี้แหละ..หลานข้า..ใครแตะไม่ได้..จริงๆนะ

ไม่ต้องกลัวค่ะ พ่อเราดุยิ่งกว่าชนิดที่ว่า ต้องส่งคนมาตามดูเรา เค้าจะออกนิ่งๆไม่พูดมาก แต่เอาจิง แต่พอถึงเวลาที่มันจะต้องบอกจิงๆ ต้องใจกล้า เค้าบ่นแน่ๆเป็นเรื่องธรรมดา แต่ทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีค้า😍 สู้ๆนะแม่❤

❤️🙏ขอบคุณคำแนะนำ ที่ดีนะค่ะ ถ้าตั้งสติ และทำใจได้ และบอกกับพ่อแม่ได้เมื่อไร จะมาอัปเดต ให้ฟังนะค่ะ ขอบคุณจากใจค่ะ😊

ไม่เป็นไรจ้า บ้านนี้ก้ท้องก่อน. ตอนแรกกลัวมากเพราะพ่อเป็นคนดุ แต่พอบอกแกก็ไม่ได้อะไร ค่ะ แกดีใจด้วยซ้ำที่จะมีหลานให้🥰 คนที่เราคิดว่าจะดุด่าเรามากที่สุด แต่อาจจะเป็นคนที่เข้าใจเรามากที่สุดก็ได้นะ😊

บ้านนี้ก็ไม่ได้แต่งท้อง5เดือนพึ่งบอกตอนจะไปฝากท้องตอนแรกคิดว่าแกจะโกรธแต่แกก็เข้าใจไม่ว่าอะไรเลยสักคำแถมพาไปฝากท้องด้วย(บังเอิญแม่เรากับแม่เขารุ้จักกัน)ทางครอบเขาเลยบอกคลอดน้องแล้วจะมาแต่ง😊😊

พ่อแม่ไม่ทำร้ายลูกหรอกค่ะ ยิ่งรู้ว่าท้องด้วย บอกแล้ว อาจจะมีโมโหบ้างแต่ให้เวลาเขาสักหน่อยค่ะ เดี๋ยวเขาก็ดีขึ้น ที่บ้านพ่อก็ดุมาก แรกรู้ไม่ยอมพูดด้วยเลย สักพักขี้คร้านจะซื้อของมาให้กินบำรุง ✌✌

บอกเถอะค่ะยังไงพ่อแม่ก็ไม่กล้าทำร้ายลูกและหลานตาดำๆหรอกค่ะ เวลาท้องโตขึ้นมาคนที่เราจะคิดถึงที่สุดคือพ่อกับแม่ค่ะไม่มีที่ไหนอบอุ่นเท่าได้อยู่ไกล้พ่อกับแม่หรอกค่ะ🥰

พ่อเราก้อดุนะแต่พอบอกว่ามีลูกเขาก้อไม่ว่าอะไรแต่ก้อขอให้ฝั่งแฟนเราไปคุยว่าจะเอายังไงตะผูกข้อมือรือจะแต่งพ่อเราก้อคือพ่อเราเขารักเรายังไงเขาก้อรักหลานเขาเช่นกัน

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ กลัวไปหมด พอบอกจริงๆ แกก็แค่บ่น ด่า ตามประสา และก็ให้ผู้ใหญ่ทางแฟนมาคุยมาขอตามประเพณี แถมตอนนี้ดูแลดีด้วย ซื้อของมาบำรุงทั้งนมทั้งอาหาร

ขอบคุณคำแนะนำที่ดีๆด้วยนะค่ะ คำแนะนำของทุกๆคนทำให้ผู้หญิงคนนี้ใจกล้า สู้กับปัญหาที่จะเกิดแล้วค่ะ #ขอยคุณจริงๆจากใจนะค่ะ 🙏🙏

คนเป็นพ่อเป็นแม่เขาไม่โกรธถึงขั้นทำร้ายร่างกายตอนเราท้องอยู่หรอกค่ะ พ่อเราก็เป็นคนดุมากตอนเขารู้เขาก็ไม่ได้พูดอะไร