28 Các câu trả lời

ตอนนี้ 6 เดือน กำหนดคลอด 2 มกราคม 64 ขาดอีกแค่ของชิ้นใหญ่ๆที่นอน/มุ้ง/อ่างอาบน้ำ หมดไป 20,000+++จร้า แม่กลัวคลอดก่อนกำหนดเพราะหมอบอกมีความเสี่ยงเนื่องจากท้องที่ผ่านมาก็คลอดก่อนกำหนดท้องนี้เลยต้องเตรียมแต่เนิ่นๆ

ก็ทยอยซื้อไปเรื่อยๆค่ะ ซื้อทีเดียวอาจจะจ่ายหนักไปหน่อย ท้องแรกก็เริ่มทยอยซื้อตั้งแต่5เดือนไป ตอนนี้ท้อง2ได้3เดือน น่าจะประมาน5-6เดือนก็จะทยอยซื้อของแล้วค่ะ😊

ซื้อเลยค่ะ เดี๋ยวท้องแก่แล้วเดินลำบาก เราซื้อตั้งแต่ตรวจนิปตี้แล้วทราบเพศค่ะ ทยอยซื้อเรื่อยๆของใช้เด็กเยอะค่ะ ซื้อวันเดียวไม่ครบหรอกค่ะ

บ้านนี้เริ่มทยอยซื้อของตอน7เดือนครึ่งค่ะ ตอนนี้8เดือนได้เกือบครบหมดแล้วจะเริ่มทยอยซักผ้าแล้วค่ะ เดี๋ยวท้องแก่กว่านี้ทำไม่ไหว

บ้านนี้กำหดคลอด 22 ม.ค. 64 เริ่มทะยอยซื้อไว้บ้างแล้วคะ สั่งจากเพจเฟสบุ๊ค และช็อปปี้สะดวกดีคะ กะว่า 8เดือนจะซักเตรียมไว้จ้าแม่

วันเดียวกันเลยค่ะแม่😍

บ้านนี้มกราเหมือนกันคะ ของเกือบครบแล้ว. เหลือแต่คาร์ซีท กับ รถเข็น เสื้อผ้าเผื่อไปถึง9เดือนแล้วคะแม่. เห่อมากกก.

หาเลือกซื้อได้เลยค่ะ เอาที่ถูกใจ ถูกราคา มีคุณภาพค่ะ กำหนดคลอด ธ.ค. ตอนนี้เตรียมของใกล้จะครบแล้วค่ะ

VIP Member

เดี๋ยวค่อยซื้อ7-8เดือนดีกว่าค่ะ บางคนแม่มือใหม่น้องไม่อยู่ด้วยก็มีค่ะ ถ้าครรภ์มีปัญหา

Super Mum

แล้วแต่ความสะดวกค่ะ ไม่แนะนำให้ซื้อช่วงใกล้คลอด เพราะจะลำบากตอนเตรียมค่ะ

ตอนนี้แอบๆซื้อบ้างแล้วจ้า หลายคนบอกห้ามเตรียมของแต่แม่อดใจไม่ไหวจริงๆจ้า