2 Các câu trả lời

กระตุ้นปากมดลูกหมอจะใช้นิ้วมือสอดใส่เข้าไปค่ะ ความรู้สึกเราเหมือนงัดอะไรสักอย่างในนั้น ส่วนเรื่องเจ็บ สำหรับเราเจ็บมากค่ะ คุณแม่อย่าเกร็งยิ่งเกร็งยิ่งเจ็บ

อดทนค่ะ ตอนหมอทำท่องไว้เพื่อลูกเพื่อลูก😁

ถ้าใช้ยากระตุ้นคลอดจะนอนรพ เลยค่ะ จนกว่าจะคลอด

ขอบคุณนะคะแม่ เราหาข้อมูลจากกูเกิ้ลบ้างเขาบอกมี4 วิธี แต่เราจำได้แค่ ใช้มือกวาดปากมดลูก เจาะถุงน้ำคร่ำ กับใช้ยาเร่ง เราไม่รู้ว่าจะโดนกระตุ้นวิธีไหน หมอเขาไม่บอก และเราต้องเตรียมของไปนอนเลยหรือเปล่า