12 Các câu trả lời

ปกติค่ะ ต่อให้เอาผ้าวาง10ชั้นที่หน้าอก น้องก็สะดุ้งค่ะ แม่จับน้องตะแคงช่วยได้ดีกว่าเอาผ้าวางอกค่ะ ที่สำคัญ หัวสวยด้วยจ้า

แนะนำห่อตัวให้น้องตอนนอนนะคะ ถ้าไม่ได้นอนห้องแอร์ ก็หาผ้ามาทับหน้าอก จับน้องนอนตะแคงค่ะจะช่วยได้

ตอนนี้แม่ 23วัน แล้ว เมื่อวาน เลือดออกมาสีแดงเข้ม วันนี้ก็มีอีก เกิดจากอะไรคะ ใครรู้ช่วยตอบที แม่ลูก2

ห่อผ้าตอนนอนช่วยได้คะ ใช้ผ้าบางๆห่อเหมือนตอนอาบน้ำ ปกติคะ น้องเคยอยู่ในท้องแบบนั้น

VIP Member

เป็นปกติของเด็กเล็กๆค่ะ หาอะไรมาวางบนอกน้อง ค่ะ บ้านนี้ใช้หมอนกันสะดุ้งค่ะ

ปกติค่ะ ใช้ผ้าเทินบนหน้าอกพอช่วยเบาสะดุ้งค่ะ หรือไม่จับนอนตะแครง

ให้นอนตะแคงค่ะ ไม่สะดุ้งเลย นอนหงายทีไรตะแคงทุกทีค่ะ 😅

ปกติคะ ใช้ผ้าทับไว้บนน่าอกเขาตอนนอนจ้า ช่วยได้นิดน่อย

ปกติค่ะ ถ้าไม่สดุ้งสิไม่ดีละ ลองห่อตัวดูค่ะ

เอาผ้ามาวางบนอกน้องค่ะกันสะดุ้งได้