5 Các câu trả lời

ไข่แดงตุ๋นอย่างเดียวไม่พอค่ะ เน้นอาหารครบหมู่ ผัก เนื้อสัตว์/ไข่ ข้าวแป้ง ไม่ยอมกินก็ลองเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ข้าวต้ม ข้าวสวย ข้าวเหนียว เส้นหมี่ 8-10เดือนเริ่มเบื่ออาหารอยู่แล้วค่ะ หาของแปลกใหม่มีประโยชน์ให้ลองไปเรื่อยๆดีกว่า

จริงๆซิลิแลค หมอส่วนใหญ่ไม่แนะนำนะคะ เพราะมันไม่ค่อยมีสารอาหาร มีแต่แป้งกับน้ำตาล คล้ายๆมาม่าเด็ก จะทำให้เด็กติดหวานและกินข้าวยาก

ลองทำเมนูเต้าหู้ไข่ใส่ตำลึงบดข้าวดูนะคะ ลูกบ้านนี้ทานใม่เคยเบื่อจ้า อร่อยแถมมีประโยชน์สำหรับเด็กด้วยนะค่ะ😊😄

ขอโทดนะคะน้องเลิกชีรีแลคนานแล้วคะคือถามว่าน้องทานแต่ไข่แดงตุ่นได่ไหมอย่างอื่นคือน้องไม่ทาน

VIP Member

ไม่แนะนำซีรีแล็คค่ะแม่ ไม่มีประโยชน์

Câu hỏi liên quan