6 Các câu trả lời

เหมือนไข ลองใช้เบบี้ออยทาทิ้งไว้ 5-10 นาทีแล้ววนนิ้วเบา ๆ ดูค่ะ ถ้าหลุดคือไข แต่ก่อนทาเทสออยกับข้อพับน้องก่อนนะเผื่อแพ้ ถ้าแพ้ออยใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นแทนได้ค่ะ

ทาออย หรือน้ำมันมะพร้าวก่อนอาบน้ำค่ะ เรานี้มือไวมากลูกนอนดูดนมอิแม่แกะไปด้วยหัวแดงเลย 2เดือนก็ออกหมดค่ะถ้าสระผมทุกวัน ไม่ก็ใช้หวีเหาหวีค่ะ

บ้านนี้ใช้สำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดเบาๆ หลุดออกเป็นแผ่นเล็กๆ ทำประมาณอาทิตย์นึง จนเหลือขุยขาวๆใช้ยูเซอรีน โอเมก้า ทาบางๆค่ะ งดใช้แชมพูก่อนนะคะ

ทาออยก่อนอาบน้ำ ตอนอาบน้ำก็ผสมออยลงไปอีก ตอนเช็ดตัวใช้สำลีชุบน้ำอุ่นอีกทีค่ะ ทำไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็หาย

ไขบนหัวถ้าไม่ทำอะไรอาบน้ำปกติหลุดเองได้ค่ะใช้เวลาหน่อยค่ะ ตอนนี้ลูกเราหลุดหมดแล้วค่ะ 3 เดือน

น้องเป็นไข ทาออยคะ ใช้เวลา เดี่ยวตะดีขึ้นเรื่อยๆ อน่าไปเกา แกะ หรือ อื่นๆนะคะ