2 Các câu trả lời

ท้องลมคือ ศัพท์ทางการแพทย์ ที่หมายถึงการแท้งลูกในรูปแบบหนึ่งในช่วงระยะเริ่มต้นของการตั้งครรภ์ แต่ไม่ได้หมายถึงการวางแผนทำแท้งนะคะ โดยหลังจากการปฏิสนธิ ไข่จะเคลื่อนไปฝังตัวอยู่ในมดลูก แต่ตัวอ่อนไม่สามารถพัฒนาและเจริญเติบโตได้ ท้องลม สามารถเกิดขึ้นได้กับผู้หญิงทุกคน อย่างไรก็ตามผู้หญิงที่เคยเป็นท้องลมเกือบทั้งหมดสามารถตั้งครรภ์ปกติในครั้งต่อไปค่ะ หายสงสัยกันแล้วนะคะว่า ท้องลมคืออะไร ต่อไปเราไปดูกันว่า ท้องลมมีอาการอย่างไร ท้องลมมีอาการอย่างไร คุณอาจจะรู้สึกว่าคุณเองก็ดูเหมือนว่าจะท้องปกติ เพราะการท้องของคุณไม่เห็นมีสัญญาณหรืออาการอะไรที่ผิดปกติอย่างปวดท้องและเลือดออกจากช่องคลอดเลยนี่นา ร่างกายของคุณอาจจะกำลังปรับตัวเตรียมรับกับการตั้งครรภ์ สัญญาณต่าง ๆ อย่างการเจ็บหน้าอก หรือระดับฮอร์โมนลดลงอาจจะยังไม่ชัดเจน และบ่อยครั้งที่คุณยังไม่รู้ถึงความผิดปกติอะไร จนกระทั่งคุณหมออัลตร้าซาวด์ครั้งแรก และพบว่ามีถุงรกใหญ่ขึ้นแต่ไม่มีตัวอ่อน ปกติผู้หญิงทั่วไปจะรู้สึกตกใจ ปนเศร้าเมื่อทราบข่าวร้ายนี้ บางคนทำใจไม่ได้ บางคนไม่เข้าใจว่าเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นได้อย่างไร ท้องลมคืออะไร สาเหตุของการท้องลม ยังไม่มีใครสามารถสรุปสาเหตุของการท้องลมได้ว่าเกิดขึ้นเพราะอะไร แต่เชื่อกันว่าเป็นเหตุจากธรรมชาติ เมื่อไข่ปฏิสนธิกับอสุจิจะเกิดการแบ่งเซลล์ขึ้น เซลล์บางส่วนจะพัฒนาไปเป็นตัวอ่อน บางส่วนจะพัฒนาไปเป็นรกและเนื้อเยื่อต่าง ๆ

อ๋อค่ะ ขอบคุณค่ะ 😄😊

ท้องลมน่าจะหมายถึงมีถุงตั้งครรภ์อยู่ในมดลูกแต่ข้างในไม่มีเด็กอยู่ค่ะ ใช้ที่ตรวจครรภ์หรือเจาะเลือดผลก็จะออกมาว่าตั้งครรภ์

Câu hỏi liên quan