6 Các câu trả lời

VIP Member

ทางเราใส่เข็มขัดพยุงครรภ์ตั้งแต่ 16 วีค ใส่รองเท้าคนท้องตั้งแต่ 9 วีคค่ะ ท่านอนก็สำคัญค่ะ ต้องมีหมอนซัพพอร์ต ท้อง หลัง หัวเข่า สะโพก ค่ะ

ขอบคุณมากเลยครับ จะลองหามาให้ภรรยาใช้ดูครับผม

VIP Member

เข็มขัดพยุงท้อง หมอนรองคนท้อง การปรับท่านอนท่านั่ง ออกกำลังกายเบาๆช่วยได้ค่ะ บ้านนี้โชคดีจะ 7 เดือนอีกไม่กี่วันยังไม่มีอาการปวดเลย

ขอบคุณมากๆเลยครับ จะลองหามาใช้ดูครับผม

บ้านนี้จะเล่นโยคะ ออกกำลังกาย ยืดเบาๆ เพราะก่อนท้องออกประจำอยู่แล้ว แม่ลองโยคะ เบาๆ ดูค่ะ เผื่อจะช่วยได้

จะลองหาข้อมูลดูนะครับ ไม่รู้ว่าภรรยาจะเล่นไหวมั้ย เพราะไม่เคยเล่นมาก่อนเลยครับ

หมอนคนท้องค่ะช่วยได้เยอะมาก กับหมอนข้างบ้านนี้ซ้ายขวาพยุงเวลานอนค่ะ แนะนำนอนตะแคงค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับคำแนะนำ

เล่นโยคะพอช่วยได้ค่ะ

ขอบคุณมากเลยครับ จะลองดูครับผม

Super Mum

ใช้หมอนคนท้องค่ะ

ขอบคุณมากเลยครับบ