7 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ก็เคยเป็น เคยคิดแบบนี้คะ แต่พอไปพบคุณหมอ คุณหมอพูดให้ฉุดคิดขึ้นมาได้ว่า เอ้อจริงอย่างที่คุณหมอบอก ตอนนี้เลยปล่อยวางได้มากแล้วคะ ทำใจให้สบาย หาอะไรทำคลายเครียด ปล. คุณหมอบอกว่าเด็กที่เกิดมาถ้าเขาไม่แข็งแรงพอเรารั้งเค้าไว้ยังไงถ้าเค้าไม่อยู่ เค้าก็จากไปอยู่ดีไม่ใช่ความผิดคุณแม่ แต่เป็นเพราะความผิดพลาดในมดลูกเราคะ ถ้ามีอะไรผิดพลาด เด็กไม่อยู่ หมอก็จะช่วยให้ตั้งครรภ์ใหม่ และพร้อมกว่ารอบที่ผ่านมา

บ้านนี้ช่วงแรกก็กังวลค่ะ แอปช่วยได้เยอะเลยค่ะ จะบอกอาการของแต่ละช่วงทำให้รู้ว่าอาการปกติ ไม่มีเลือดออก ไม่ปวดท้องหนักๆ ตัดสินใจไปซาวเองตอน17สัปดาห์เพราะโรงบาลยังไม่ซาวให้ แม่ไม่ต้องเครียดน่ะ ถ้าไม่สบายใจก็ไปซาวดูน้องได้เลยค่ะ

ถ้าท้องอ่อนๆก็สังเกตุยสกค่ะแต่ส่วนมากหากไม่มีอาการอะไรก็ปกติดีนะคะเพราะซาวทุกเดือนหากกังวลมากๆแนะนำเครื่องฟังหัวใจทารกอะค่ะลองหาซื้อดูนะคะ

VIP Member

ซื้อเครื่องฟังหัวใจเลยกว่าน้องจะดิ้น4-5เดือนนู้นแหนะ ถ้าแม่กังวลซื้อมาฟังเลยค่ะ

12+6 ยังไม่ซาวเหมือนกันค่ะ หมอนัดอีกที17w แม่ใจร้อนมาก ว่าจะไปซาวที่คลินิกค่ะ

ทำใจให้สบาย ค่ะ อย่าเครียด คิดบวกเข้าไว้

VIP Member

นี่ซาวทุกสองอาทิดเลยค่ะ คิดมาก

Câu hỏi liên quan