41 Các câu trả lời

รพ.รัฐ โครงการ สปสช ฝากครรภ์ฟรี ถึงสิทธิ์บัตรทองอยู่ต่างจังหวัดก็ฝากฟรี เราฝาก รพ.ทหาร แต่สิทธิ์อยู่ต่างจังหวัดก็ฝากฟรี แค่ค่าคลอดเสียเองเท่านั้น

อ่อ พยาาลถามว่าแค่สนใจเข้าโครงการ เขาไม่ได้บอกว่าฟรี เลยไม่เข้าค่ะ 😁 แต่ตอนนี้ได้ยินพยาบาลคุยกัน ว่าสิ้นสุดโครงการแล้ว

VIP Member

ร.พรัฐ สิค่ะ เราไม่มีสิทธิ์. ถ้าคุณหมออัตราซาวด์ ของเราจะไม่เกิน500 ค่าอัตราซาวด์400 ถ้าไม่ได้ซาวด์รับยาเฉยๆ ก็ร้อยกว่าบาทค่ะ

เราฝากโรงบพยาบาลรัฐใช้สิทธิบัตรทอง30บาทไม่เสียค่าใช้จ่ายนะคะคุณแม่แต่ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันทุกที่ไหมนะคะ

ต้องกลับไปฝากต่างจังหวัดหรอค่ะ

ใช้สิทธิบัตรทองสิคะแม่ บ้านนี้สองท้องฝาก รพ.รัฐ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยเรื่องเงินทอง

ฝากรพ.ก้ได้นะคะ ค่าใช้จ่ายน้อย คลีนิคค่าใช้จ่ายต่อเดือนค่อยข้างสูง

ขอบคุณค่ะ

เราฝากรพรัฐใม่เสียเงินสักบาทมีแค่ค่ายาบำรุง30บาท ดีเหมือนกันคะ

ย้ายไปฝากรพ.รัฐค่ะแม่ ใช้สิทธิบัตร30บาท ประหยัดค่าใช้จ่ายไปในตัว😊

ติดต่อเค้าเตอร์รพ.ปลายทางที่จะฝากครรภ์ได้เลยค่ะแม่

VIP Member

เข้าโครงการฝากครรภ์ฟรีที่​ รพ​ เลยค่ะ​ ลดค่าใช้จ่ายได้เยอะค่ะ

ไปที่​ รพ​ เลยค่ะ​ บอกเค้ามาฝากครรภ์

บอกว่าสิทธิอยู่ตจว. แล้วทำไมไม่ย้ายสิทธิ? ติดอะไรตรงไหนหรอคะ

ตาม รพ รัฐบาลมีสิทธิฝากครรภ์ฟรีอยู่คะแม่ ลองสอบถามเขาดูนะ

Câu hỏi liên quan